ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੁੜੀਆਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਬਣਾਵਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਜਿਹੀ, ਉਹ ਜਨਮ ਤੋਂ ਹੀ ਹੁੰਦੀਆ ਹਨ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ।

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੁੜੀਆਂ ਦੀ ਸਰੀਰਕ ਬਣਾਵਟ ਹੋ ਅਜਿਹੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਕਰਕੇ ਮਾਲਾਮਾਲ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਤੁਸੀ। ਜਾਣੋ ਇਸ ਲੜਕੀਆਂ ਦੀ ਖਾਸਿਅਤ…

ਇਹ ਤਾਂ ਅਸੀ ਸਾਰੇ ਭਲੀਭਾਂਤੀ ਸੱਮਝਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਕਈ ਗੱਲਾਂ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਦੀਆਂ ਰੇਖਾਵਾਂ, ਨਿਸ਼ਾਨ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਸਰੂਪ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਂਜ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਨਣਾ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਸਟੀਕ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਉਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਫਿਰ ਵੀ ਦਿਨ – ਬ – ਦਿਨ ਇਸ ਸ਼ਾਸਤਰ ਉੱਤੇ ਜਿਆਦਾ ਵਲੋਂ ਜਿਆਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇਸ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹ ਕੇਵਲ ਹਰ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਵਲੋਂ ਹੀ ਇੰਨੀ ਸਰਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ। ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਕੀ ਗਲਤ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮੁੱਦਾ ਬੰਨ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਅੱਜ ਤੇਜੀ ਵਲੋਂ ਵਿਕਸਿਤ ਹੋ ਰਹੇ ਵਿਗਿਆਨ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਡਾਲਤੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੁਲਹਾਂ ਨੂੰ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਮੰਨਦੀ ਹੈ। ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਆਓ ਜੀ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹੈ ਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਕਿਸਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਵਲੋਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਵਾਰ ਜਾਂ ਕਰੀਬੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਲਾਇਕ ਉਮਰ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਕਹਾਣੀ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਪੜ੍ਹੀਏ, ਤਾਂਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲ ਸਕਣ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਦੀ ਬਣਾਵਟ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਤੁਹਾਡੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਜਾਣਨੇ ਵਾਲੀਆਂ ਲਈ ਵਿਆਹ ਦੇ ਲਾਇਕ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹਾਂ…

ਸਿੱਧੀ ਅਤੇ ਉੱਨਤ ਨੱਕ…

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਸਮੁਦਰਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਸਿੱਧੀ ਅਤੇ ਉੱਚੀ ਨੱਕ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਲਾਲ ਬੁਲ੍ਹ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਵੀ ਬਹੁਤ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਛੋਟੀ ਗਰਦਨ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ…

ਪਤਾ ਹੋ ਕਿ ਛੋਟੀ ਗਰਦਨ ਅਤੇ ਵੱਡੀ ਜੀਭ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਸੁਖ ਅਤੇ ਸੁਭਾਗ ਵਲੋਂ ਭਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਅਜਿਹੀ ਕੁੜੀ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦਾ ਬਹੁਤ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣ ਵਾਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਅੱਗੇ ਵਲੋਂ ਉੱਨਤ ਮੱਥਾ…

ਕੁੜੀ ਦੇ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਣੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਵੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਕੀ ਕੁੜੀ ਦੀ ਸਿਰ ਅੱਗੇ ਵਲੋਂ ਉੱਚਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਕੁੜੀ ਦੀ ਸਿਰ ਅੱਗੇ ਵਲੋਂ ਉੱਨਤ ਹੈ। ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਉਸ ਉੱਤੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦੀ ਅਪਾਰ ਕ੍ਰਿਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਤਲਵਾਂ ਵਲੋਂ ਪਹਿਚਾਣੇ ਕੁੜੀ ਦੀ ਸੁਭਾਅ…

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਜਿਸ ਕੁੜੀ ਦੇ ਪੈਰ ਸੁੱਕੇ ਅਤੇ ਤੈਲੀਏ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਸਪਾਟ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ, ਉਸਦੇ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਤਲਵੇ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਫੁਲੇ ਹੋਏ ਕੰਨ…

ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਜਿਸ ਕੁੜੀ ਦੇ ਕੰਨ ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਸੂਜੇ ਹੋਏ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਬਹੁਤ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੋ ਕਿ ਅਜਿਹੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਪੈਸੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ।

ਉਥੇ ਹੀ ਆਖਿਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਜਿਸ ਕੁੜੀ ਦੀ ਅਵਾਜ ਵਿੱਚ ਮਿਠਾਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਕਠੋਰ ਨਹੀਂ ਬੋਲਦੀ। ਉਵੇਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਕਾਫ਼ੀ ਚੰਗੀ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਦ੍ਰਸ਼ਟਿਕੋਣ ਵਲੋਂ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਸੁੰਦਰਤਾ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਗੁਣਾਂ ਦਾ ਖਜਾਨਾ ਵੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *