ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਚਾਹੀਦਾ ਹੋ ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਤਾਂ ਹੁਣੇ ਤੋਂ ਗੱਠ ਬੰਨ੍ਹ ਲਵੋ ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਦੀ ਇਹ 5 ਗੱਲਾਂ

ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਵਿਦਵਾਨ ਰਹੇ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਹੀ ਅਤੇ ਦੱਸੀ ਗਈ ਗੱਲਾਂ ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਕੰਮ ਆਉਂਦੀ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਮਨੁੱਖ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਕੁੱਝ ਕਿਹਾ ਹੈ. ਸਦੀਆਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਦੁਆਰਾ ਦੱਸੀ ਗਈ ਗੱਲਾਂ ਅੱਜ ਵੀ ਬਹੁਤ ਪਰਸੰਗ ਦਾ ਹੈ. ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੋੜ ਉੱਤੇ ਸਾਨੂੰ ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕੰਮ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਅੱਜ ਦੀ ਇਸ ਭੱਜਦੀ – ਭੱਜਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨੀਤੀਆਂ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਅਮਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲਿਆਉਣ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਇਸਤੋਂ ਤੁਸੀ ਵੇਖਾਂਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਜੀਵਨ ਪਹਿਲਾਂ ਵਲੋਂ ਵੀ ਬਿਹਤਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ. ਅਜੋਕੇ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਕੋਲ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਸੁਖ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਉਹ ਲੋਚਕੇ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਜਦੀਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁਂਚ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ ਚਾਣਕਯ ਨੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੀ ਗੱਲਾਂ ਬਤਾਈਂ ਹਨ, ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਜਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ( Happy and Peaceful Life ) ਲਿਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਲੋਂ ਪੜ੍ਹੈੇ ਅਤੇ ਸੱਮਝਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ. ਆਓ ਜੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਚਾਣਕਯ ਨੇ ਕੀ ਕਿਹਾ ਹੈ.

ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਲਈ ਆਪਣਾਓ ਇਹ 5 ਗੱਲਾਂ…

ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਸੰਬੰਧ ਹਮਾਰੇ ਖਾਨ – ਪਾਨ ਵਲੋਂ ਵੀ ਹੈ. ਖਾਨ – ਪਾਨ ਠੀਕ ਅਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਮਨ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਬੇਚੈਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਦੇ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਵਾਸਤੁ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਹੀਂ ਕਰੀਏ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਪਾਚਣ ਤੰਤਰ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਵੇ. ਅਤ: ਜੋ ਚੀਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਚੇ ਨਹੀਂ ਉਸਨੂੰ ਖਾਨਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਵੀ ਵਿਗੜ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਸੱਕਦੇ ਹੋ.

ਹਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਚਾਹੇ ਉਹ ਛੋਟਾ ਹੋ ਜਾਂ ਬਹੁਤ ਹੋ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਂ ਗਰੀਬ ਹੋ. ਹਰ ਕੋਈ ਸਨਮਾਨ ਦੀ ਛੇ ਰੱਖਦਾ ਹੈ. ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਨਮਾਨ ਪਾਏ. ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਸਥਿਤੀਆਂ ਅਜਿਹੀ ਬੰਨ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਦਾ ਪਾਤਰ ਬੰਨ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਕਦੇ ਕਦੇ ਵੀ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਇਸਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਹਿੰਦੇ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਸਥਾਨ ਉੱਤੇ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਸਾਡਾ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਹੁੰਦਾ ਹੋ. ਅਜਿਹੇ ਸਥਾਨ ਨੂੰ ਜਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਛੱਡ ਦੇ ਓਨੇ ਬਿਹਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਮਨ ਸ਼ਾਂਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਹੀਂ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਕੁੜੱਤਣ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਨਾਲ ਹੀ ਅਸੀ ਅੰਦਰ ਹੀ ਅੰਦਰ ਘੂੰਟਨੇ ਲੱਗਦੇ ਹਾਂ.

ਤੀਜੀ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣ ਲਾਇਕ ਗੱਲ ਹੈ ਕਦੇ ਵੀ ਹੈਂਕੜ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਦਿਓ. ਜਗ੍ਹਾ ਕੋਈ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂ ਲੋਕ ਕੋਈ ਵੀ ਹੋ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੈਂਕੜ ਜਾਂ ਘਮੰਡ ਨੂੰ ਪਨਪਣ ਨਹੀਂ ਦਿਓ. ਖਾਸਕਰ ਆਪਣੇ ਪਰੀਜਨਾਂ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਈਗੋ ਦੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋ. ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਉਲਟਿਆ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰਿਸ਼ਤੇ – ਨਾਤਾਂ ਵਿੱਚ ਖਟਾਈ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ.

ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਲਈ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣ ਲਾਇਕ ਅਗਲੀ ਗੱਲ ਹੈ ਜੋ ਇੱਕ – ਦੋ ਵਾਰ ਸੱਮਝਾਉਣ ਉੱਤੇ ਸੱਮਝ ਜਾਵੇ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਸਮਾਂ ਜਰੁਰ ਬਿਤਾਏ. ਲੇਕਿਨ ਵਾਰ – ਵਾਰ ਕਹਿਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਜੋ ਸੱਮਝੇ ਨਹੀਂ ਅਤੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰੀਏ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਤੁਰੰਤ ਤਿਆਗ ਕਰ ਦਿਓ. ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲਾ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਹੈ ਉਲਟਿਆ ਤੁਹਾਡਾ ਸਮਾਂ ਹੀ ਵਿਅਰਥ ਚਲਾ ਜਾਵੇਗਾ. ਅਤ: ਤੁਸੀ ਆਪਣਾ ਕੀਮਤੀ ਸਮਾਂ ਕਿਸੇ ਬੇਸਮਝ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਬਰਬਾਦ ਨਹੀਂ ਕਰੋ.

ਸੱਚ ਦੇ ਨਾਲ ਚਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਦਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਨਾਲ ਦਿਓ ਉਥੇ ਹੀ ਜੋ ਝੂਠ ਦਾ ਪਕਸ਼ਧਰ ਹੋ ਉਸਦਾ ਨਾਲ ਛੱਡ ਦਿਓ. ਆਚਾਰਿਆ ਚਾਣਕਯ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸਮਾਂ ਖ਼ਰਾਬ ਨਹੀਂ ਕਰੀਏ ਜਾਂ ਉਸਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਨਾਏ ਜੋ ਸੱਚ ਸੁਣਕੇ ਨਰਾਜ ਹੋ ਜਾਵੇ ਜਾਂ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੱਚ ਸੁਣਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਹੋ. ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਝੂਠੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਵੀ ਹੋ ਸੱਕਦੇ ਹੋ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *