ਆਂਡੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖਾਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੈਂ ਸ ਰ, ਰਿਸਰਚ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਖੁ ਲਾ ਸਾ

ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮੂੰਹ ਵਲੋਂ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋਏ ਜਰੂਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ, “ਸੰਡੇ ਹੋ ਜਾਂ ਮੰਡੇ ਰੋਜ ਖਾਓ ਆਂਡੇ”। ਜੀ ਹਾਂ ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇੱਕ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਯਾਦ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇਸ ਅਪੀਲਾਂ ਵਲੋਂ ਕੀ ਖਾਸ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਿਆ ? ਇਹ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਪਤਾ, ਲੇਕਿਨ ਮਾਰਨਿੰਗ ਬਰੇਕਫਾਸਟ ਵਿੱਚ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਂਡੇ ਖਾਨਾ ਪਸੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੇਕਿਨ ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਂਡਾ ਖਾਨਾ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਖਤਰਨਾਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਨਹੀਂ ਪਤਾ ? ਤਾਂ ਚੱਲਿਏ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਂਡੇ ਖਾਣ ਵਲੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹਨ। ਜਿਸਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹਾਲਿਆ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਇੱਕ ਸਟਡੀ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੋ ਕਿ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਸਟਡੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਅੰਡੇ ਗੰਭੀਰ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।

ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਉੱਤੇ ਫੋਕਸ ਹੈ ਸਟਡੀ

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇਹ ਸਟਡੀ ਈਰਾਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ ਮੇਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸੇਜ, ਇੰਪੀਰਿਅਲ ਕਾਲਜ ਲੰਦਨ ਅਤੇ ਕਨਾਡਾ ਦੇ ਨਿਪਿਸਿੰਗ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਖੋਜਕਾਰਾਂ ਨੇ ਕੀਤੀਆਂ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਟਡੀ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਉੱਤੇ ਫੋਕਸ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਸਨੂੰ ਜਰਨਲ ਆਫ ਓਵੇਰਿਅਨ ਰਿਸਰਚ ਵਿੱਚ ਛਾਪਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੋ ਕਿ ਸਟਡੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ “ਸਰਵਾਇਕਲ ਅਤੇ ਯੂਟੇਰਾਇਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਪਤਾ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਤੱਦ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਇਹ ਪੂਰੇ ਢਿੱਡ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਫੈਲ ਜਾਂਦਾ। ਉਥੇ ਹੀ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਕਰਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਣਾ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਵਲੋਂ ਬਚਾਵ ਦਾ ਸਭਤੋਂ ਪਰਭਾਵੀ ਤਰੀਕਾ ਹੈ।

ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸਟਡੀ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕਈ ਵਜਹੇਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਆਨੁਵਾਂਸ਼ਿਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਏਕਸਪਰਟਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਕੁੱਝ ਟਰੀਟਮੇਂਟ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਹੋਣ ਦੇ ਚਾਂਸ ਵੱਧ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਏਸਟਰੋਜਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਜੇਸਟੇਰੋਨ ਹਾਰਮੋਨ ਥੇਰੇਪੀ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਡਾਇਬਿਟੀਜ, ਏੰਡੋਮੇਟਰਯੋਸਿਸ ਅਤੇ ਪਾਲੀਸਿਸਟਿਕ ਓਵੇਰਿਅਨ ਸਿੰਡਰੋਮ ਵਰਗੀ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਵਲੋਂ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਚੀਜਾਂ ਵੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਕਾਰਕ

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਰਿਸਰਚ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਖਤਰੇ ਨੂੰ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਲਾਇਫਸਟਾਇਲ ਵੀ ਵਧਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਖਾਣ-ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ੀ ਕੁੱਝ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਖੋਜਕਾਰਾਂ ਦੀ ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ, ਆਂਡੇ, ਅਲਕੋਹਲ ਅਤੇ ਫੈਟ ਵਾਲੀ ਚੀਜਾਂ ਦੱਸੀ ਗਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਾਰੀ ਚੀਜਾਂ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵਧਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਜੋ ਔਰਤਾਂ ਖਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਆਂਡੇ, ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕੈਂਸਰ

ਆਖਿਰ ਵਿੱਚ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸਟਡੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਆਂਡਾ ਨਾ ਖਾਣ ਵਾਲੀ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਂਡਾ ਖਾਣ ਵਾਲੀ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਆਂਡੇ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੋਲੇਸਟਰੋਲ ਵਲੋਂ ਜੋੜ ਕਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਇਸ ਗੰਭੀਰ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਇੱਕ ਵਜ੍ਹਾ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਉਥੇ ਹੀ ਕੁੱਝ ਖੋਜਕਾਰਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਆਂਡੇ ਵਿੱਚ ਸੈਚੁਰੇਟੇਡ ਫੈਟ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਸੀਮਿਤ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਰੋਜਾਨਾ ਖਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ। ਆਂਡੇ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸਟਡੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਕਪ ਜਾਂ ਇਸਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਾਫ਼ੀ ਪੀਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਓਵੇਰਿਅਨ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *