ਪਥਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ, ਪਥਰੀ ਜੜ ਤੋਂ ਗਲਾਕਰ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਕੋਈ ਉਪਾਅ

ਪਥਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ : ਤੁਸੀਂ ਅਕਸਰ ਹੀ ਵੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਦੀ ਅਜੋਕੇ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਦਿਨ ਚਰਿਆ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਿਗੜ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਦੀ ਅਸੀ ਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਅਜਿਹੇ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾ ਰਹੇ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਅਸੀ ਕਲਪਨਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਸਿਰਫ ਸਾਡੀ ਵਿਅਸਤ ਦਿਨ ਚਰਿਆ ਅਤੇ ਵਿਗੜੀ ਹੋਈ ਆਦਤਾਂ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ.

ਜਿਵੇਂ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਘੱਟ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਆਲਸ ਕਰਣਾ, ਸ਼ਾਰਟਕਟ ਤਰੀਕੇ ਵਲੋਂ ਕੰਮ ਨੂੰ ਨਿੱਬੜਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਣਾ, ਸਮੇਂਤੇ ਆਰਾਮ ਨਹੀਂ ਕਰਣਾ, ਸਮਾਂ ਵਲੋਂ ਖਾਨਾ ਨਹੀਂ ਖਾਨਾ, ਉਚਿਤ ਡਾਇਟ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਮਾਮ ਸਾਰੀ ਗੱਲਾਂ

ਜੋ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਹਮੇ ਮਾਨਸਿਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਤਾਂ ਵਿਆਕੁਲ ਕਰਦੀ ਹੀ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਨਾਲ ਸਰੀਰਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਵੀ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਕਲੀਫ ਵੱਧਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇ ਕਈ ਵਾਰ ਕੁੱਝ ਅੱਛਾ ਅਤੇ ਚਟਪਟਾ ਖਾਣ ਦੇ ਲਾਲਚ ਵਿੱਚ ਬਾਹਰ ਵਲੋਂ ਕੁੱਝ ਵੀ ਖਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਮਗਰ ਉਸਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹਮੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਦਿਸਦਾ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦਿਓ ਦੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਾਨ ਪਾਨ ਅਤੇ ਗਲਤ ਦਿਨ ਚਰਿਆ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਅਸੀ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੰਭੀਰ ਰੋਗ ਵਲੋਂ ਗਰਸਤ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਦੀ ਪਥਰੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਪਥਰੀ ਵਰਗੀ ਭਿਆਨਕ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਰੋਗ ਵਲੋਂ ਸੰਬੰਧਿਤ ਕੁੱਝ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਖਬਰ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ

ਜੋ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਇੱਥੇ ਦੱਸੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਯਕੀਨਨ ਤੁਸੀ ਪਥਰੀ ਜੈਸੀ ਗੰਭੀਰ ਸਮੱਸਿਆ ਵਲੋਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜਲਦੀ ਨਜਾਤ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ।

ਪਥਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰੋਜਾਨਾ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਆਦਤਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਜਰੂਰੀ ਹੈ ਆਲਸ ਨੂੰ ਛੱਡਣਾ ਜੋ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਅੱਜ ਕੱਲ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਕੰਮ ਹੈ

ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਹ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਜਰੂਰੀ ਹੈ ਦੀ ਤੁਸੀ ਅਪਨੇ ਖਾਨ – ਪਾਨ ਦੀ ਗਲਤ ਆਦਤਾਂ ਨੂੰ ਤਿਆਗ ਦਿਓ। ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਅਕਸਰ ਹੀ ਇਹ ਦੇਖਣ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੀ ਦੀ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੀ ਖਾਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਉੱਤੇ ਜਲਦੀ ਕਾਬੂ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਤੀਜਾ ਕਈ ਸਾਰੀ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਆਪਣੇ ਅਕਸਰ ਹੀ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਵਲੋਂ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਵਲੋਂ ਵੀ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਦੀ ਹਮੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਰੀ ਸੱਬਜੀ ਖਾਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜੋ ਦੀ ਸਾਡੇ ਸਿਹਤ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਮਗਰ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਇਸਦੀ ਤਰਫ ਘੱਟ ਅਤੇ ਫਾਸਟਫੂਡ ਦੀ ਤਰਫ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਕਰਸ਼ਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਪਥਰੀ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਣ ਦਾ ਘਰੇਲੂ ਅਤੇ ਆਸਾਨ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹਾਂਗੇ ਦੀ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਪਥਰੀ ਵਰਗੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਲੋਂ ਪੀਡ਼ਿਤ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਮਹੇਂਗੇ ਹਸਪਤਾਲ ਆਦਿ ਦਾ ਚੱਕਰ ਲਗਾਉਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੁੱਝ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ ਕਰ ਲਵੋ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਪਪੀਤੇ ਦੀ ਜਡ਼ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਜੋ ਕਾਫ਼ੀ ਕਾਰਗਰ ਹੈ, ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀ 6 ਗਰਾਮ ਪਪੀਤੇ ਦੇ ਜਡ਼ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਸੁਖਾ ਲਵੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸਦਾ ਵਧੀਆ ਵਲੋਂ ਪੀਸ ਲਵੋ।

ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀ ਪਿਸੇ ਹੁਏ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਪ ਹਲਕਾ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਲੈ ਕੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਮਿਲਿਆ ਲਵੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸਨੂੰ ਛਾਨਕਰ ਨਿੱਤ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਦੱਸ ਦਿਓ ਦੀ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਹਰ ਰੋਜ ਅਜਿਹਾ ਕਰਦੇ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਪਥਰੀ ਗਲ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਮੂਤਰਮਾਰਗ ਦੇ ਦੁਆਰੇ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਵੇਗੀ।

ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਵੀ ਉਪਾਅ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਦੀ ਤੁਸੀ ਨਾਰੀਅਲ ਪਾਣੀ ਪੀਕੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਪਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਫਿਰ ਤੁਸੀ ਨੇਮੀ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਗਾਜਰ ਦੇ ਰਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਪਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *