ਕਮਾਲ ਦੀ ਦਵਾਈ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਮਟਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ, ਪੀਤੇ ਹੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ, ਫਰਿਜ ਵੀ ਅੱਗੇ ਫੈਲਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦਿਨਾਂ ਗਰਮੀ ਕੁੱਝ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੀ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਠੰਡਾ ਰੱਖਣ ਲਈ ਲੋਕ ਠੰਡੀ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਚੁਭਦੀ ਬੱਲਦੀ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਠੰਡਾ – ਠੰਡਾ ਪਾਣੀ ਮਿਲ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਪੂਰੇ ਸਰੀਰ ਸ਼ਰੀਰ ਨੂੰ ਮਜਾ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਫਰੀਜ ਦਾ ਠੰਡਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਲੇਕਿਨ ਇਹ ਪਾਣੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿੱਟੀ ਵਲੋਂ ਬਣੇ ਮਟਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪਾਣੀ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਸੇਫ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਸਗੋਂ ਇਸਨੂੰ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਵੀ ਕੋਹੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਮਟਕੇ ਵਲੋਂ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਦੇ ਫਾਇਦੇ

1. ਗਰਮੀ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲੂ ਲੱਗਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਸਭਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਮਟਕੇ ਵਲੋਂ ਪਾਣੀ ਪੀਕੇ ਤੁਸੀ ਇਸ ਰੋਗ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖ ਸੱਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਪਾਲਣ ਵਾਲਾ ਤੱਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਮੈਂ ਜਰੂਰੀ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਬੈਲੇਂਸ ਬਣਾਏ ਰੱਖਦੇ ਹੋ। ਇਸਤੋਂ ਤੁਸੀ ਲੂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਹੋ।

2. ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਮਟਕੇ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਨੂੰ 5 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਠੰਡਾ ਕਰਣ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪਾਣੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਜਕ ਅਤੇ ਕੋਮਲ ਗਲੇ ਨੂੰ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਬਚਾਂਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਸਤੋਂ ਫਰੀਜ ਵਿੱਚ ਲੱਗਣ ਵਾਲੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਬਚਤ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਪਰਿਆਵਰਣ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਵਲੋਂ ਵੀ ਸੇਫ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

3. ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਮਟਕੇ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਜਰੂਰੀ ਮਿਨਰਲਸ ਅਤੇ ਪੌਸ਼ਕ ਤੱਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਲਈ ਜਰੂਰੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਚੰਗੇ ਤੱਤ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਰੀਜ ਦਾ ਠੰਡਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਉਲਟਿਆ ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਨੇਗੇਟਿਵ ਅਸਰ ਫਿਰ ਤੁਹਾਡੀ ਹੇਲਥ ਉੱਤੇ ਦਿਸਦਾ ਹੈ।

4. ਮਟਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ ਤੁਹਾਡੇ ਪਾਚਣ ਤੰਤਰ ਲਈ ਅੱਛਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕੇਮਿਕਲ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਥੇ ਹੀ ਫਰੀਜ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਲੋਂ ਗੈਸ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉੱਤੇ ਵਲੋਂ ਅਸੀ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਰੱਖਦੇ ਹਾਂ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਹਮੇ ਫਿਰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰੋਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

5. ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਏਸਿਡਿਟੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਅੱਜ ਵਲੋਂ ਹੀ ਫਰੀਜ ਦਾ ਪਾਣੀ ਛੱਡ ਦੇ। ਸਗੋਂ ਮਟਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ ਪਿਓ। ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਏਸਿਡਿਟੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਚੱਲੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਪਾਣੀ ਵਲੋਂ ਕਦੇ ਬਲੋਟੀਂਗ ਦੀ ਪ੍ਰਾਬਲਮ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

6. ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਨ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਮਟਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ ਤੁਹਾਡੇ ਬਲਡ ਪ੍ਰੇਸ਼ਰ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਵਿੱਚ ਕਰਣ ਦਾ ਕੰਮ ਵੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਸਨੂੰ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਬੈਡ ਕੋਲੇਸਟਰਾਲ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਮਤਲੱਬ ਇਹ ਪਾਣੀ ਤੁਹਾਡੇ ਓਵਰਆਲ ਹਾਰਟ ਦੀ ਹੇਲਥ ਨੂੰ ਵੀ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

7. ਮਟਕੇ ਦਾ ਪਾਣੀ ਤੁਹਾਡੇ ਸਕਿਨ ਲਈ ਬਿਹਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਸੇਵਨ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫੋੜੇ, ਫਿੰਸੀ, ਮਹੁਕੇ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸਗੋਂ ਇਹ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਚਿਹਰੇ ਉੱਤੇ ਨਿਖਾਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *