ਹਮੇਸ਼ਾ ਜਵਾਨ ਦਿਖਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰੋ ਇਹ 4 ਕੰਮ, 50 ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਵੀ ਲੱਗੋਗੇ 25 ਦੇ

ਜਵਾਨ ਅਤੇ ਖੂਬਸੂਰਤ ਦਿਖਨਾ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੇਕਿਨ ਕੁਦਰਤ ਦਾ ਵੀ ਇੱਕ ਕਠੋਰ ਨਿਯਮ ਹੈ। ਜੋ ਸ਼ਖਸ ਅੱਜ ਜਵਾਨ ਹੈ ਉਹ ਕੱਲ ਨੂੰ ਬੁੱਢਾ ਵੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਤੁਸੀ ਇਸ ਪ੍ਰੋਸੇਸ ਨੂੰ ਮੱਧਮ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ। ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰਣਾ ਹੈ।

ਇਸਨੂੰ ਕਰਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਪਾਜਿਟਿਵ ਬਦਲਾਵ ਆਣਗੇ। ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਏਨਰਜੇਟਿਕ ਅਤੇ ਜਵਾਨ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਣ ਲੱਗਣਗੇ। ਇਹ ਜਵਾਨੀ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਚਿਹਰੇ ਉੱਤੇ ਵੀ ਵਿੱਖਣ ਲੱਗੇਗੀ। ਤਾਂ ਚੱਲਿਏ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਜਵਾਨ ਵਿੱਖਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੀ–ਕੀ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

1. ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਬਦਾਮ, ਇੱਕ ਅਖ਼ਰੋਟ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਸੂਰਜਮੁਖੀ ਦੇ ਬੀਜਭਿਵਾਂਦਿਓ। ਹੁਣ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਇਸ ਸਾਰੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਵਲੋਂ ਤੁਸੀ ਮਾਨਸਿਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਹੇਲਥੀ ਰਹਾਂਗੇ। ਇਸਦਾ ਪਾਜਿਟਿਵ ਅਸਰ ਤੁਹਾਡੀ ਸਕਿਨ ਉੱਤੇ ਵਿਖੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੀ ਤਵਚਾ ਪਹਿਲਾਂ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਿਖਰੀ ਅਤੇ ਜਵਾਨ ਵਿੱਖਣ ਲੱਗੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਰੋਜ ਯਾਦ ਵਲੋਂ ਕਰਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇੱਕ ਇਸ ਦਾ ਵੀ ਗੈਪ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣਾ ਹੈ। ਉਦੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੂਰਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਮਿਲੇਗਾ।

2. ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਸਕਿਨ ਲਈ ਪ੍ਰਾਪਰ ਨੀਂਦ ਲੈਣਾ ਵੀ ਬੇਹੱਦ ਜਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੇਕਿਨ ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਲੋਕ ਸਮੇਂਤੇ ਸੋਂਦੇ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਉਹ ਮੋਬਾਇਲ ਜਾਂ ਟੀਵੀ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨੀਂਦ ਹੋਰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਰੇ ਗੈਜੇਟਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਕਰ ਦੇਣਾ ਹੈ। ਦਿਮਾਗ ਸ਼ਾਂਤ ਰੱਖਣਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਰਾਤ ਨੂੰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੰਗੀ ਨੀਂਦ ਆਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਰ ਰੇਸਟ ਕਰ ਪਾਵੇਗਾ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਤੁਸੀ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ 7 ਵਲੋਂ 8 ਘੰਟੇ ਦੀ ਨੀਂਦ ਰੋਜ ਲਵੇਂ।

3. ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਮਰੇ ਦੀ ਲਾਇਟ ਵੀ ਆਫ ਕਰ ਦੇਣਾ ਹੈ। ਇਹ ਲਾਇਟ ਜੇਕਰ ਆਨ ਰਹੀ ਤਾਂ ਇਸਦੀ ਨੇਗੇਟਿਵ ਊਰਜਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੀਂਦ ਵਿੱਚ ਅੜਚਨ ਪਾਵੇਗੀ। ਲਾਇਟ ਆਫ ਕਰਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਡੂੰਘਾ ਲੇਕਿਨ ਹੌਲੀ ਸਾਂਸੇ ਲੈਣਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਅੰਗ ਰਿਲੈਕਸ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵਧੀਆ ਰਹੇਗਾ। ਤੁਸੀ ਅੱਛਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਣਗੇ। ਸਵੇਰੇ ਜਦੋਂ ਉੱਠਣਗੇ ਨੂੰ ਊਰਜਾਵਾਨ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਣਗੇ।

4. ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਲਦੀ, ਛੁਆਰਾ, ਇਲਾਚੀ ਅਤੇ ਕੇਸਰ ਯੁਕਤ ਨਿੱਘਾ ਦੁੱਧ ਜਰੂਰ ਪਿਓ। ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਨਿੰਦ ਆਵੇਗੀ ਸਗੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਸਕਿਨ ਦੋਨ੍ਹੋਂ ਲੰਬੇ ਸਮਾਂ ਤੱਕ ਹੇਲਥੀ ਬਣੇ ਰਹਾਂਗੇ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਤੁਹਾਡੀ ਬੁੱਢਾ ਹੋਣ ਦੀ ਪ੍ਰੋਸੇਸ ਵੀ ਇਸਤੋਂ ਹੌਲੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

ਇਸ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਆਪਣੇ ਰੋਜ ਦੇ ਖਾਨ ਪਾਨ ਉੱਤੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਹੇਲਥੀ ਡਾਇਟ ਲਵੇਂ। ਰੋਜ ਵਾਕ ਅਤੇ ਕਸਰਤ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *