20 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਦੇ 100 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਮਠਿਆਈਆਂ ਵੰਡਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਓ ਇਹ 6 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਾਲੇ ਹੋਣਗੇ ਕਰੋੜਪਤੀ

ਅੱਜ ਅਸੀਂ 2023 ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ। ਭਾਰਤੀ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ 20 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 7:00 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 12:29 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਗ੍ਰਹਿਣ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਚੰਦਰਮਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਢੱਕ ਲਵੇਗਾ ਪਰ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਇਸ ਦਾ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਦਿਖੇਗਾ ਪਰ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਤੇ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ।

ਜੇਕਰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਕੋਈ ਬੱਚਾ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਔਰਤ ਗਰਭਵਤੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਦਾ ਅਸਰ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖਣਗੇ। ਜਦੋਂ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਸਮੇਂ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿਣ ਅਵਸਥਾ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਜੇਕਰ ਸ਼ਨੀ ਵਕਰ ਦੀ ਸਿਹਤ ਖਰਾਬ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਾਫੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਗ੍ਰਹਿਣ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 45 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਕੰਨਿਆ ਲਈ ਸੂਰਜ ਬਾਰ੍ਹਵੇਂ ਘਰ ਦਾ ਮਾਲਕ ਬਣਦਾ ਹੈ। ਬਾਰ੍ਹਵੇਂ ਘਰ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਗ੍ਰਹਿਣ ਵਿੱਚ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੂਰਜ ਦਾ ਅੱਠਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਮਰ, ਦੁਰਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅੱਠਵੇਂ ਘਰ ਤੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੂਜਾ ਘਰ ਮਾਰਾਕੇਸ਼ ਹੈ। ਕੇਤੂ ਦੂਜੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਸੂਰਜ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਵੀ ਬਦਲਾਅ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਨਾ ਕਰੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਹ ਲੰਬੀ ਬੀਮਾਰੀ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅੱਠਵਾਂ ਘਰ ਲੰਬੀ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਘਰ ਹੈ। ਥੋੜਾ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਗੱਡੀ ਚਲਾਓ।ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਗ੍ਰਹਿਣ (ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ) ਦੇ ਸਮੇਂ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਕੁਝ ਆਸਾਨ ਮੰਤਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸਿੱਧ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਲਾਭ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਚਾਰੀਆ ਅਨੁਪਮ ਜੌਲੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ, ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ, ਆਦਯਸ਼ਕਤੀ ਮਾਂ ਭਗਵਤੀ, ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਅਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵੀ ਇਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਬਚ ਸਕਣਗੀਆਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਣਗੇ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਮਿਥਨ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਾਨ-ਸਨਮਾਨ ‘ਚ ਕਮੀ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕੰਮ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਤਣਾਅ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਪਾਵਰ ਹਾਊਸ ‘ਚ ਸਾਲ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਹੈ

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਮੀਨ : ਸਾਲ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸੂਰਜ ਗ੍ਰਹਿਣ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਦੂਜੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਨਮਾਨ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਧੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *