ਦਸਵੇਂ ਪਾਤਸ਼ਾਹਿ ਦਾ ਹੈ ਇਸ ਸਥਾਨ ਨੂੰ ਵਰ

ਇਸ ਵਕਤ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਫ਼ਰੀ ਦ ਕੋਟ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮੱ ਤਾ ਵਿਖੇ ਮੌਜੂਦਾ ਜਿੱਥੇ ਕਿ ਗੁਰਦੁ ਆਰਾ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਕੀ ਢਾਬ ਸਥਿਤ ਇਸ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਦੀ ਮਹਿਮਾ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਸ ਦਿੰਨੇ ਆਂ ਜੋ ਬੇ ਔ ਲਾ ਦ ਜੋੜੇ ਜਾਂ ਫਿਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿ ਆ ਹ ਹੁੰਦੇ ਜੇਕਰ ਰੌਇਲਜ਼ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਦੇ ਵਿਚ ਆ ਕੇ ਨਤਮ ਸ ਤਕ ਹੋਣ ਅਤੇ

ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਤਲਾਅ ਵਿੱਚ ਇਸ਼ ਨਾਨ ਕਰਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਿਹੜੀ ਮ ਕਾਮ ਨਾ ਹੈ ਉਹ ਪੂਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੁ ਰ ਬਾ ਨੀ ਆਂ ਤੇ ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਇਤਹਾਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਸੰਖੇਪ ਵਿਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਿਆਂਸ੍ਰੀ ਦੋ ਦਾ ਤਾ ਲ ਵੇਖਿਆ ਸੀ ਮੌਜੂਦਾ ਤੇ ਗੱਲ

ਅਸੀਂ ਕਰਾਂਗੇ ਖ਼ੁ ਦੀ ਹੈੱਡਗ੍ਰੰਥੀ ਚ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਗੁਰਦੁ ਆਰਾ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਕੁਝ ਮੈਂਬਰ ਮੌਜੂਦ ਨੇ ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੀ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਮੌਜੂਦਗੀ ਤੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸਵਾਗਤ ਧੜਾ ਸ਼ਬਦ ਚੈਨਲ ਤੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ

ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਮੇਟੀ ਅਤੇ ਸਮੂਹ ਸਟਾਫ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਜਦੋਂ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਪੈਬਲ ਤੋਂ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਮੁਕਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਵੱਲ ਗਏ ਹਨ ਇਸ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਆ ਕੇ ਗਏ ਜੀ ਮਹਾਰਾਜ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਕੋਲ ਸ਼ਿਲਾਂਗ ਦੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਸਨ ਬਾਕੀ ਆਓ ਜਿਆਦਾ ਸਮਾਂ ਨਾ ਲੈਂਦੇ ਵੇਖਦੇ ਆ ਵੀਡੀਓ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *