ਧੀਆਂ ਕਿਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਲੈਂਦੀਆਂ ਹਨ? ਕਿਵੇਂ ਭਗਵਾਨ ਗਰੁੜ ਪੁਰਾਣ ਧੀਆਂ ਦੇ ਜਨਮ ਲਈ ਘਰ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹਨ

ਦੋਸਤੋ, ਅੱਜ ਵੀ ਅਸੀਂ ਅਜਿਹੇ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿੱਥੇ ਸਿਰਫ਼ ਮਰਦਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਅਹਿਮੀਅਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਵੀ ਜਦੋਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰ ਧੀ ਦਾ ਜਨਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਮਨੁੱਖਾਂ ਦੀ ਅਗਿਆਨਤਾ ਹੈ ਜੋ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਬੋਝ ਸਮਝਦੇ ਹਨ।

ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਘਰ ਕੁੜੀ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਗਾਂ ਵਾਲੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਪੁੰਨ ਕਰਮ ਕੀਤੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਦਾ ਜਨਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਜਾਣਾਂਗੇ ਕਿ ਰੱਬ ਕਿਸ ਦੇ ਘਰ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੰਦਾ ਹੈ?

ਉਹ ਕਿਹੜੇ ਨੇਕ ਕਰਮ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਰਕੇ ਬੰਦਾ ਧੀ ਦਾ ਪਿਤਾ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸੀਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਈ ਗੱਲਾਂ ਦੱਸਾਂਗੇ ਜੋ ਸਾਬਤ ਕਰ ਦੇਣਗੀਆਂ ਕਿ ਧੀ ਦਾ ਜਨਮ ਬੋਝ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਅੰਤ ਤੱਕ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੋ।

ਮਹਾਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਦਿਨ ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਮਾਧਵ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਰਮਾਂ ਕਾਰਨ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਧੀ ਅਤੇ ਧਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ? ਰਾਠਵਾ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਧੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ? ਇਸ ਲਈ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਅਰਜੁਨ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪਾਰਥ।

ਜੇ ਕਿਸੇ ਦੇ ਘਰ ਪੁੱਤਰ ਕਿਸਮਤ ਨਾਲ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਧੀਆਂ ਕਿਸਮਤ ਨਾਲ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਤੇ ਜਿਸ ਵੀ ਪੁਰਸ਼ ਜਾਂ ਇਸਤਰੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੁੰਨ ਕੰਮ ਕੀਤੇ ਹੋਣ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਇੱਕ ਧੀ ਦੇ ਮਾਪੇ ਹੋਣ ਦਾ ਸੁਭਾਗ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਧੀਆਂ ਦੇ ਜਨਮ ਲਈ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਘਰ ਚੁਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ

ਜੋ ਧੀਆਂ ਦਾ ਬੋਝ ਚੁੱਕ ਸਕਣ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਔਰਤ ਭਾਵ ਧੀਆਂ ਹੀ ਉਹ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬੋਝ ਹਰ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕ ਸਕਦਾ। ਇਹ ਧੀਆਂ ਹੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਨੇੜਲਿਆਂ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਲਈ ਸਭ ਕੁਝ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਰਜੁਨ, ਪਰ ਜਿਸ ਦਿਨ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਧੀਆਂ ਦਾ ਜਨਮ ਰੁਕ ਜਾਵੇਗਾ।

ਉਸ ਦਿਨ ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਵੀ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਇਸ ਰਚਨਾ ਦਾ ਅੰਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਦੋਸਤੋ, ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ‘ਤੇ ਗੌਰ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ਬਦ ਬਿਲਕੁਲ ਸਹੀ ਹਨ। ਕਿਉਂਕਿ ਜੇਕਰ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਧੀਆਂ ਨਾ ਹੋਣ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਵੰਸ਼ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਵਧ ਸਕਦਾ। ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ

ਕਿ ਕਿਸ ਦੇ ਘਰ ਬੇਟੀ ਨੇ ਜਨਮ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਘਰ ਸਵਰਗ ਵਰਗਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਕੇਵਲ ਇੱਕ ਗੋਤ ਨੂੰ ਰੌਸ਼ਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਧੀਆਂ ਦੋ ਗੋਤਾਂ ਨੂੰ ਰੌਸ਼ਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਮਾਪਿਆਂ ਦੇ ਘਰ ਧੀ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨਿਭਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਫਿਰ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਨੂੰਹ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਫਰਜ਼ ਨਿਭਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਤੁਸੀਂ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਧੀਆਂ ਜਾਂ ਨੂੰਹ ਪਿਂਡ ਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *