ਜੇਕਰ ਐਵੇਂ ਦੀ ਨੂੰਹ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦਾ

ਵਾਹੇ ਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ, ਵਾਹੇ ਗੁਰੂ ਕੀ ਫਤਹਿ ਤੁਸੀ ਦੇਖਿ ਹੋ ਪੰਚ ਅਬ ਜੈਸੇ ਏਕ ਨਗਰ ਦੇ ਵਿਚ ਇਕ ਰੀਹਾ ਕਰ ਦੀਆ ਸੀ। ਦਲਿਤ ਉਹ ਹਨ ਜੋ ਗਰੀਬੀ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਦਫਤਰ ਆਏ ਹਨ।ਉਹ ਕਿਸੇ ਸ਼ਾਹੂਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਕਾਂਤੀ ਲੈ ਜਾਂਦੇ ਸਨ।

ਸਪਾ ਦਿਨ ਦੀ ਚੁੱਪ ਦੀ ਉੱਚੀ, ਤੁਸੀਂ ਉੜੀ ਦੀ ਰੋਟੀ ਬਣਾ ਕੇ ਖਾਓ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੁਰਸਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਲ ਖਾਨ। ਉਸ ਸੈਕਿੰਡ ‘ਤੇ, ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਟੇਡ ਦੇ ਪਰਦੇ ਵਾਂਗ ਅੱਧਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਾ ਕਰਕੇ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਪਰ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਵਿਗੜਨ ਲਈ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਕਿਉਂਕਿ.

ਕੱਪੜੇ ਪਾ ਕੇ ਵੀ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਹ ਆਵੇਗੀ, ਉਸ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਵੀ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ, ਉਸ ਨੂੰ ਦਿਨ ਲਈ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ। ਆਪਟੇ। 1 ਦਿਨ ਦੀ ਨਿਕਾਸੀ ਕੀਤੀ ਪੀਪੀ ਉਦੈ ਤੋਂ ਲੰਬੇ ਅਰਸੇ ਤੱਕ। ਧੀ ਦੇ ਭੋਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਿਰ ਰੋਟੀਆਂ ਤੇ ਪਕੌੜੇ ਲੈਣੇ ਸਨ, ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਘਰ ਵਾਲੇ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਲਿਆਉਂਦੇ। ਉਲਟੀ, 80 ਪੱਟੇ, ਕੱਪੜੇ, ਕੱਪੜੇ. ਦੇਵੀ ਮੰਜੀ ਟੁੱਟੀ ਹੋਈ ਹੱਡੀ ‘ਤੇ ਹੋਵੇ।

ਦੁਬਾਰਾ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ, ਫਿਰ ਹੱਡਾ ਕਾਰ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੋ ਅਜੇ ਵੀ ਪੋਟਾਨੁਰੁ ਹੈ। ਕੱਪੜੇ ਟੰਗ ਦਿਓ, ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਜੋ ਮੇਰਾ ਪੋਤਰਾ ਕੱਪੜੇ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਗਲੀਚੇ ਦਾ ਪੰਨਾ ਦੇ ਦਿਓ, ਆਪਣੇ ਪੋਤਰੇ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿਓ, ਉਹ ਕੱਪੜੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿਓ ਜੋ ਉਹ ਛੱਡ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਫਸੋਸ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਘਰ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ

ਉਹ ਕਿੰਨਾ ਆਪਣੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿੰਨਾ ਉਸ ਕੋਲ ਹੈ ਸ਼ਿਆਮਦੇਵ ਲੱਸੀ ਸੋਚਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਟੁੱਟੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਦਫਤਰ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੇ ਰਾਂਚੀ ਉਸ ਮਾਂ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਮੇਰੀ ਬਦਨਾਮੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਉਸ ਰਾਤ ਮਾਈ ਨੂੰ ਦੇ ਕੇ, ਸਵੇਰੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਕੇ, ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੂਟਿਆਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਫਿਰ ਸ਼ਾਹੂ ਨੂੰ ਦੇ ਕੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ, ਕੰਮ ‘ਤੇ ਚਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਮਾਂ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਜੀਵਤ ਹੋਣ ਲਈ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਹੈ ਨਾ? ਹੋਨੀ ਕਿਊਂ ਨਾ ਛੜਾ ਤੋਕੇ ਨਹੀਂ ਚਲਤੀ ਹੈ ਤੇਰੀ ਕਾਰ ਚੜ੍ਹੀ ਕੀ ਮਾਂ ਹਿੰਦੀ ਕਿਊ? ਇਕ ਕਾਰ ਨਹੀਂ ਮੈਂ ਕਿਆ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਇਕ ਆਰ ਤੇਰਾ ਨੀ ਮੈਂ ਹੋ ਨਾ? ਹਾਂ, ਚਲੋ, ਤੁਹਾਡਾ ਗਲਾਸ। ਅੰਦਰੋਂ ਅੱਧਾ ਸ਼ੁਕਰ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਅੱਗੇ ਜਿਹੜਾ ਅੰਦਰ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ।

ਅਮੀਰ ਕਰ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ, ਰੰਧਾਵਾ ਥੱਲੇ ਦੇਵੇ ਹੈਰਾਨ, ਉਹਨੇ ਹੀ ਹੰਜੂਆ ਦਿੱਤਾ, ਤਾਰਾ ਨੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਾ ਦਿੱਤੀ, ਚੁੱਲ੍ਹੇ ਟੁੱਟੇ, ਇੱਕ ਪਾਸਿਓਂ ਟੁੱਟੇ ਕੱਪੜੇ, ਨਾਲਾ ਹੁਣ ਕਿੰਨਾ ਵੀ ਉੱਚਾ ਹੈ, ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਬਹੁਤਾ ਢੁਕਵਾਂ ਨਹੀਂ। ਸੋਚ ਕੇ ਰੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕੋਈ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲਦਾ, ਫਿਰ ਕਿਉਂ ਨਾ ਉੱਠ ਕੇ ਥੋੜੀ ਹਿੰਮਤ ਰੱਖੀ

ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਉੱਠ ਕੇ ਫਾਲਤੂ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ, ਸੁਣਿਆ ਸਾਰਾ ਆਟਾ, ਆਦਿਤਿਆ, ਇੱਕ ਲਾਰਡ ਦਾ, ਜਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸਲੂਕ ਕੀਤਾ। ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੇ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਘੁੰਮਾਇਆ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਭ ਕੁਝ ਹੋ ਗਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *