ਬਾਸੀ ਰੋਟੀ ਖੋਲੇ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਤਾਲਾ 1 ਰੋਟੀ ਨਾਲ ਚਮਕਾਓ ਕਿਸਮਤ

ਵਾਹੇ ਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ, ਵਾਹੇ ਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਪੱਤੇ ਤੁਸੀ ਦੇਖ ਰਹੀ ਹੂੰ ਦਾ ਪੰਚਬ ਲੈ ਕਿਸ ਨਗਰ ਦੇ ਵਿਚਾਰ? ਪੋਤਰੇ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿਓ, ਪਰ ਹਾਲਾਤਾਂ ਨੂੰ ਕਾਰ ਦੇ ਦੇਵੋ, ਵੱਡੀ ਗਰੀਬੀ ਦਲੀਦਾਰ ਕੁੰਡਲੀ ਬਣਾ ਕੇ ਦਿਲ ਵਿੱਚ ਬੈਠੀ ਹੈ, ਹਰ ਪਾਸਿਓਂ ਕੋਈ ਖੁਸ਼ੀ ਨਹੀਂ, ਦੁੱਖ-ਦਰਦ ਦਾ ਅੰਤ, ਹੋਲੀ, ਹੋਲੀ ਆਪਣੇ ਰਾਹ ਤੁਰ ਗਈ, ਛੋਟਾ ਭਾਂਡਾ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਜਾਂ ਕੀ ਇਹ ਢੱਕਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਵੱਡਾ ਪੋਤਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਚਲਾ ਗਿਆ, ਇਕ-ਇਕ ਬਾਹਰੋਂ ਦੇਖ ਕੇ ਉਹ ਕੰਮ ਲੈ ਗਿਆ, ਨਾ ਸ਼ੁੱਧ ਨਾ ਕੱਚਾ ਦਾਣਾ, ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ ਅਤੇ ਉਹ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। 1 ਦਿਨ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਬਾਰਿਸ਼, ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੂੰ ਬੀਜੇਡੀ ਕਾਰ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।

ਖੇਤ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰਾਓ, ਇਹ ਕਰੋ, ਜਾ ਕੇ ਲੱਕੜ ਲਿਆਓ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਜੀਰੇ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹੋ? ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸਕੁਐਡ ਵੀ ਹੋਈ, ਛੱਤ ਵੀ ਹੋਈ, ਲੱਕੜ ਵੀ ਉਥੇ ਹੀ ਗਈ। ਠੀਕ ਹੈ, ਠੀਕ ਹੈ, ਲੱਕੜਾਂ ਲੈ, ਅੱਗ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਜਾ, ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਦੁੱਧ ਪੀਤਾ ਹੈ

ਚਾਹੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੈ ਜਾਂ ਕਰਜ਼ਾ ਹੈ। ਤੇਨਾਲੀ ਕਿਉਂ ਪਿੰਡ ਬਣਾਵੇ, ਲੱਕੜਾਂ ਲਿਆ ਕੇ ਵੇਚ ਕੇ ਫੇਰ ਬਣਾਵੇ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਫਿਰ ਹੋਰ ਮੀਡੀਆ ਕਰ ਕੇ ਜਿੱਤ ਗਿਆ, ਪਿੰਡ ਪਿੰਡ ਬਣ ਗਿਆ ਤਾਂ ਰੱਸਾ ਟੱਪ ਗਿਆ। ਕੋਈ ਲੱਕੜ, ਕੋਈ ਛੋਟੀ ਗੱਲ, ਹੁਣ ਰੂਹ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਾ, ਦੇਖ ਕੇ ਇੱਕ ਪਿੰਡ, ਬੰਨੀ, ਸੀਨਾ, ਓਏ ਕਿੱਲਾ ਜਿੰਦਾ ਲਿਆਇਆ, ਲਾਦੇਨ ਓਏ ਕਈ ਲੈ ਗਏ।

ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਦੇਵਾਂਗਾ. ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਐੱਮ ਅਤੇ ਆਦਿਲਾਬਾਦ ‘ਚ ਸੋਨੇ ਦੀ ਦੀਵਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਸਿਰਫ ਕਾਰ ਮਾਲਕ? ਤਿੰਨ ਚੁਣੇ ਲਿਆਏ, ਜੀਵਨ ਦਾ ਵੱਡਾ ਆਇਆ। ਕਿੱਥੇ ਅਸਲ ਨੇ ਦੱਸ ਦਿੱਤਾ, ਫੇਰ ਮੈਨੂੰ ਬੰਨ੍ਹਣ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਦਿਨ ਲੱਗ ਗਏ, ਭਾਵੇਂ ਮੈਂ ਮਾਂ ਦੇ ਪੋਕੁਲ ਵਿੱਚ ਨਾ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਮੈਨੂੰ ਉਸੇ ਮੇਨੂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਗੀਤ ਦੇ ਦਿਓ

ਮੈਨੂੰ ਦੋ ਵਕਤ ਦੀ ਰੋਟੀ ਦੇ ਦਿਓ, ਬੀਤਿਆ ਸੁੱਕ ਜਾਵੇਗਾ, ਠੀਕ ਹੈ , ਚਲੇ ਜਾਓ, ਜਮੌਰਾ ਨੇ ਖੂਨ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਬਦੀ ਸੋਨੀ ਨੇ ਹੋਲਡ ‘ਤੇ 223 ਕਾਰ ਦੀਆ ਬਦੀਆ ਸਾ ਰੇ ਗਾ ਮਾਂ ਲੇ ਆਓ ਦਿਨ ਵੋ ਗਾਮਾ ਹੋਲੀ ਹੋਲੀ ਮੋਰਾ ਕਟਿ ਇਤਿਹਾਸ ਦੇ ਕੇ ਦੇਣੇ ਲਈ ਇੱਕ ਗਾਂ ਖਰੀਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਦਿਮਾਗ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ? ਭਾਵ?

ਐਮੀ ਨੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਛੋਟੇ ਪਰਾਟਾ ਨੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂ ਵੱਡੇ ਮੁਖੀਆਂ ਨੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸਾਰੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਲਈ. ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਾਂਗ ਲੈ ਜਾਵੇਗਾ, ਉਥੋਂ ਲਿਆਇਆ, ਚਿਰਾ ਲਈ ਆਇਆ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਚੌਕ ਵਿੱਚ ਸਾਰਾ ਦੁੱਧ ਪਾ ਦਿੱਤਾ। ਤੇ ਭਾਈ, ਮੈਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਟੀਆਂ ਦੇਣੀਆਂ ਹਨ

ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਪਲੇਸੈਂਟਾ ਵਿੱਚ ਕੁੱਤਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਕੁੱਤੇ ਜਾਂ ਅੰਗ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਰੱਖੋ। ਛੋਟੀ ਮੇਲ ਡੀਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਓਈ ਰੋਟੀ ਜੀ ਕਰ ਕੇ ਖਾ ਲਿਆ ਕਰਨਾ 1 ਦਿਨ ਕੇਂਦਰੀ ਵੀ ਅਰਚਨਾ ਸਾਰਾਗਾਓਂ, ਅਨੂ ਮਲਕੀਨ ਵਾਕੀ ਲੈ ਲੋ, ਚਪਤੇ ਜਾਨ ਦੇ ਤੋ ਜੰਤੇ ਹੈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *