ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਿਰਫ 1 ਗਲਾਸ ਨਾਲ 14 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਲਾਕ ਕੀਤੀਆਂ ਧਮਨੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ | ਕੋਲੇਸਟ੍ਰੋਲ ਪਲਾਕ ਲਈ ਵਧੀਆ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ

ਦੋਸਤੋ, ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਸਾਡੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਕਾਰਨ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ, ਨਾੜੀਆਂ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਜੋ ਕਿ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਿਨੋ-ਦਿਨ ਵੱਧ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਕੰਢੀ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕਾਲਾ ਬਣਨਾ। ਦੇਖੋ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ

ਕਈ ਵਾਰ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਸੱਟ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਲੇਗ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ? ਕਿਉਂਕਿ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਸੱਟ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ ਅਤੇ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਚਿੱਟੇ ਖੂਨ ਦੇ ਸੈੱਲ ਜੋ ਉੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਸ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਇਕੱਠਾ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਮੇਂ ਦੇ ਬੀਤਣ ਨਾਲ ਜੋ ਸੰਚਤ ਸੀ, ਉਹ ਵਧਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਵਧਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਾਲੇ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਹਿੱਟ ਲਵੋ ਅਤੇ ਉਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਅੱਠੇ ਅੰਦਰ ਖੂਨ ਦਾ ਵਹਾਅ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਰੁਕਾਵਟ ਪੈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਤਖ਼ਤੀ ਸਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿੱਚ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਕਾਰਨ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਸਟ੍ਰੋਕ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਸਾਡੇ ਦਿਲ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਸਾਡੇ ਫੇਫੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਾਂ। ਫੇਫੜਿਆਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤਿੰਨੋਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਹੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਉਹੀ ਹੈ, ਕੇਵਲ ਨਾਮ ਵੱਖਰਾ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੱਸਦਾ ਹਾਂ

ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਰਬਲ ਸਪਲੀਮੈਂਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਂ ਕੋਈ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ ਵਰਤਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਜੋਖਮ ਦਾ ਕਾਰਕ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪਿਆ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਛਾਤੀ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਹੈ, ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਤਕਲੀਫ਼ ਜਾਂ ਘਬਰਾਹਟ ਜਾਂ ਚੱਕਰ ਆਉਣੇ ਜਾਂ ਸੈਰ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਠੰਡੇ ਪਸੀਨਾ ਆਉਣਾ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ

ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਲਾਹ ਮਸ਼ਵਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸਲਾਹ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੋ ਵੀ ਦਵਾਈਆਂ ਉਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਝਾਏ, ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਖੂਨ ਪਤਲਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਲੈ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਜ਼ਰੂਰ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਤਾਂ ਦੋਸਤੋ, ਇਹ ਮੇਰੀ ਇੱਕ ਆਮ ਸਲਾਹ ਹੈ, ਆਓ ਹੁਣ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਡਰਿੰਕ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਤਿਆਰ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਡਰਿੰਕ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅਸੀਂ ਕਿਹੜੀਆਂ ਸਮੱਗਰੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਸੱਤ ਸਮੱਗਰੀ ਪਹਿਲੀ ਸਮੱਗਰੀਅਸੀਂ ਜੋ ਸੇਬ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਦੋਸਤੋ, ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੌਲੀਫੇਨੌਲ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ

ਇਹ ਪੋਲੀਫੇਨੌਲ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਕਲਾਕਾਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹਾਰਡਨਿੰਗ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 40% ਘਟਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਹ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਆਕਸੀਡਾਈਜ਼ਡ LDL ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਦਾ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਸਾਡੇ ਵਾਲਵ ਵਿੱਚ ਚਿਪਕ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸੇਬ ਇੱਕ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ ਹੈ

ਜੋ ਅਸੀਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵਰਤ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਲਸਣ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਲਸਣ ਹੈ. ਇਹ ਸਾਡੀਆਂ ਧਮਨੀਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਲੈਕ ਬਿਲਡ-ਅੱਪ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦਾ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਲੇਟਲੈਟਸ ਦੇ ਇਕੱਤਰੀਕਰਨ ਨੂੰ ਵੀ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *