ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਇਹ ਕਰੋ , ਐਨਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਉਤਾਰੋ

ਦੋਸਤੋ, ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਜੌਨ ਬਣਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਇੰਨਾ ਵਧੀਆ ਨੁਸਖਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਇਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਧੁੰਦਲੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਐਨਕਾਂ ਵੀ ਉਤਰ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਨੂੰ ਬਦਾਮ ਲੈਣੇ ਹਨ।

ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹੋਣਗੇ ਕਿ ਇਹ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬਦਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਫਾਇਦਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਿਰ ਦਰਦ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਵੀ ਇਸ ਨਾਲ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਕੇਸ ਬਾਦਾਮ ਮਿਲ ਜਾਣ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਜਿੰਨੇ ਵੀ ਕਿਸਮ ਦੇ ਬਦਾਮ ਸੜੇ ਹੋਏ ਮਿਲਦੇ ਹਨ

ਤੁਸੀਂ ਉਹੀ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਕਿੰਨੇ ਦੇ ਹਨ? ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ਼ 50 ਗ੍ਰਾਮ ਬਦਾਮ ਹੀ ਲੈਣੇ ਹਨ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਰੋਸ਼ਨੀ ਦੀ ਕਮੀ ਕਾਰਨ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸਮੱਸਿਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਕੁਝ ਵੀ ਪੜ੍ਹਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨਾਲ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਕਰਨਾ ਹੈ

ਤੁਸੀਂ ਇਹਨਾਂ 50 ਗ੍ਰਾਮ ਬਦਾਮ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮੋਰਟਾਰ ਜਾਂ ਮੋਰਟਾਰ ਵਿੱਚ ਪਾਓ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੋੜੋ। ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਯਾਦਦਾਸ਼ਤ ਤੇਜ਼ ਰਹੇ। ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਵਿੱਚ ਬਦਾਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦਿਮਾਗ ਵੀ ਤੇਜ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਤੋਂ ਇਹ ਵਾਧੂ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

ਹੁਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਦਾਮ ਨੂੰ ਮਿਕਸੀ ‘ਚ ਪੀਸ ਕੇ ਪਾਊਡਰ ਬਣਾ ਲਓ। ਬਦਾਮ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁਚਲਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਮੈਕਸੀਕਨ ਖੂਨ ਨੂੰ ਖਰਾਬ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਦੇਖੋ, ਇਹ ਬਦਾਮ ਪਾਊਡਰ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਹੁਣ ਦੂਜੀ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਵਾਰੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੋਟੀ ਸੌਂਫ ਵਾਲੀ ਹਰੀ ਫੈਨਿਲ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਅਚਾਰ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਬਣਾਉਣ ਵਿਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਦੋਸਤੋ ਇਹ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਵਧਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਅੱਖਾਂ ਦੀਆਂ ਨਸਾਂ ਵਿੱਚ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਆਉਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ, ਮੋਤੀਆਬਿੰਦ ਬਣਨ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਕਿੰਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਣ ਕਰੀਏ? ਇਸ ਲਈ, ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨੂੰ ਸੌਂਪਦੇ ਹੋਏ, ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਾਂਗੇ।

50 ਗ੍ਰਾਮ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ‘ਚ ਅਕਸਰ ਲਾਲੀ, ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸੋਜ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ‘ਚ ਖਾਰਸ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਇਹ ਨੁਸਖਾ ਵਰਦਾਨ ਸਾਬਤ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਰਨਾ ਹੈ ਕਿ ਗੈਸ ‘ਤੇ ਫਰਾਈ ਪੈਨ ਰੱਖਣਾ ਹੈ? ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਵਜੀਫੇ ਵਿੱਚ 50 ਗ੍ਰਾਮ ਸੌਂਫ ਪਾਉਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਅੱਗ ‘ਤੇ ਪਕਾਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਸਦਾ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਦੀ ਤਾਕਤ ਵਧ ਜਾਵੇਗੀ।

ਬਸ ਇਸ ਨੂੰ ਹੱਥ ਲਗਾਓ ਜਦੋਂ ਇਹ ਹਲਕਾ ਜਿਹਾ ਗੁਲਾਬੀ ਰੰਗ ਦਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵਾਂਗੇ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਇੱਕ ਪਲੇਟ ਵਿੱਚ ਕੱਢ ਕੇ ਠੰਡਾ ਹੋਣ ਦਿਓ। ਭਾਵ ਸਾਨੂੰ ਸੌਂਪਣ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਠੰਡਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਮਿਕਸੀ ਵਿੱਚ ਪਾਵਾਂਗੇ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਸ ਕੇ ਬਰੀਕ ਪਾਊਡਰ ਬਣਾ ਲਵਾਂਗੇ। ਇੱਥੇ ਦੇਖੋ ਤੁਸੀਂ ਫੈਨਿਲ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਾਊਡਰ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਗਲੀ ਗੱਲ ਜੋ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਉਹ ਇਹ ਹੈ

ਕਿ ਮਾਗਜ ਸੰਹਿਤਾ ਵਿੱਚ ਸਾਫ਼-ਸਾਫ਼ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਖਰਬੂਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਅੱਖਾਂ ਲਈ ਵਰਦਾਨ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਰੈਸਿਪੀ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਫਿਸਲਣ ਨਾ ਦਿਓ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਹੈ ਜੋ ਅਕਸਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਨਜ਼ਰ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਆਉਣ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਕਿੰਨਾ ਲੈਣਾ ਹੈ? ਜਿਵੇਂ ਬਦਾਮ ਅਤੇ 100, ਤੁਹਾਨੂੰ 50 ਗ੍ਰਾਮ ਲੈਣਾ ਪਵੇਗਾ।

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਚੱਕਰ ਆਉਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਪੰਜ ਸਪੀਡ ‘ਚ ਚੱਲਦੇ ਵਾਹਨ ਜਾਂ ਟਰੇਨ ‘ਚ ਸਫਰ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਖਿੜਕੀ ਦੇ ਬਾਹਰ ਸਭ ਕੁਝ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਦੌੜਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਚੱਕਰ ਆਉਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਵਰਦਾਨ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਸਾਂ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ|

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *