7 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤੁਸੀਂ ਬੱਚਿਆਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਬੁੱਢੇ ਤੱਕ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ‘ਤੇ 100 ਪ੍ਰਭਾਵ ਦੇਖੋਗੇ

ਜੇਕਰ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਘੱਟ ਗਈ ਹੈ ਜਾਂ ਐਨਕਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਕੀ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ? ਅੱਜ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰਾਂਗਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਕੀ ਲੈਂਦੇ ਸਨ। ਸਾਡੀਆਂ ਐਨਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਬਿਲਕੁਲ ਆਮ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਘੱਟ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਮੈਂ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਹਾਂਗਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਲੈ ਲਓ ਅਤੇ ਐਨਕਾਂ ਡਿੱਗ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਜਿਵੇਂ ਸਾਡੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਸਾਨੂੰ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਭੋਜਨ ਦਿੰਦੇ ਸਨ, ਅੱਜ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੱਸਾਂਗਾ. ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਸਾਡੀਆਂ ਐਨਕਾਂ ਵਿੱਚ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਸਾਡੀਆਂ ਐਨਕਾਂ ਫਿੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਢਿੱਡ ਲੱਗਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਐਨਕਾਂ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਤਰ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਅੱਜ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗਾ। ਇਹ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੈ।

ਇਹ ਮੇਰਾ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਡੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੇ ਰਵੱਈਏ ਵਰਗਾ ਹੈ ਜੋ ਇਸਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਹਰ ਇੱਕ ਨੂੰ ਦਿੰਦੇ ਸਨ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਇਹ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕਰਾਂਗਾ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਦੇਣਾ ਹੈ, ਮਾਤਰਾ ਕੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਐਨਕਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹੋਣ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਤਾਰਨਾ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ।

ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਕਿਸਮ ਦੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਅਤੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਵਾਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋਗੇ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਪਹਿਲਾਂ ਕੀ ਹੈ? ਬਜ਼ੁਰਗ ਐਨਕ ਲਗਾਉਂਦੇ ਸਨ, ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਵੀ ਐਨਕਾਂ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਮੋਬਾਈਲ ਵੀ ਕਾਰਨ ਦੱਸਦਾ ਹੈ, ਚਾਹ ਵੀ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡਾ ਖਾਣਾ ਵੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਪੈਕਡ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹੀ ਖਾਂਦੇ ਹਾਂ।

ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਪਾਊਡਰ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹਾਂ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ। ਮੈਂ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੋ ਵੀ ਗੱਲਾਂ ਦੱਸਦਾ ਹਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਲੋਕ ਵੀ ਦੱਸਦੇ ਹੋ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ-ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ। ਅੱਜ ਜੋ ਨੁਕਸਾਨ ਮੈਂ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਇਹ ਨੁਕਸ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਠਾਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੱਸਾਂਗਾ ਕਿ ਦਿਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਸਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਲੈਣਾ ਹੈ. ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਦੱਸਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਰਾਤ ਕੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਲੈਂਦੇ ਹੋ? ਕਿਉਂਕਿ ਉਥੇ ਮੌਜੂਦ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹੀ ਦੀਵੇ ਬਾਲਦੇ ਸਨ। ਤੁਸੀਂ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਤੋਤੇ ਵਾਂਗ ਬੋਲਣ ਵਾਲੇ ਬੱਚੇ ਬੋਲ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ, ਸਾਫ਼ ਬੋਲ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ। ਸਾਡੀ ਦਾਦੀ ਉਸ ਨੂੰ ਸੌਣ ਵੇਲੇ ਬਦਾਮ ਦਿੰਦੀ ਸੀ

ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਚਬਾਓ, ਤੁਹਾਡੀ ਜੀਭ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਸਾਫ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਸੌਫਟ ਲੈ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਹ ਹਰ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਲਓਗੇ। ਸ਼ਿਫਟ ਲਈ ਮਣਕੇ ਕੋਈ ਮਾਇਨੇ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦੇ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਫੈਨਿਲ ਦੇ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲਾਓ, ਯਾਨੀ ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਧਾਗੇ ਆਦਿ ਆਕਾਰ ਵਿਚ ਛੋਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖਰਾ ਕਰਕੇ, ਇਹ ਲੈ ਕੇ ਆਉ, ਪਰ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਹਰੀ ਨੂੰ ਸੌਂਪਣਾ ਹੈ, ਉਹੀ ਲੈਣਾ ਹੈ।

ਕਈ ਵਾਰ ਇਸ ਵਿਚ ਰੰਗ ਫਿੱਕਾ ਪੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਇਹ ਪੁਰਾਣਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਠੀਕ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਡੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਸੌਂਪਿਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਖੇਡਣਾ ਸਾਡੇ ਪੇਟ ਲਈ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਪੇਟ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੀ ਸਾਡੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਕੀ ਇਹ ਮਿਸਰੀ ਧਾਗੇ ਨਾਲ ਮਿਸਰੀ ਹੈ? ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਲੈਣਾ ਹੈ, ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਾ ਲਓ।

ਜੇ ਕੁੰਜਮ ਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ, ਤਾਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ. ਧਾਗੇ ਵਾਲਾ ਮਿਸਰੀ ਇਸ ਧਾਗੇ ਵਰਗਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਧਾਗੇ ਵਾਲਾ ਮਕੈਨਿਕ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ ਕਿ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਧਾਗਾ ਹੈ, ਹੈ ਨਾ? ਇਸ ਨੂੰ ਧਾਗੇ ਵਾਲੀ ਮਿਸਤਰੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੰਸਾਰੀ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਿੱਥੇ ਮਸਾਲੇ ਆਦਿ ਮਿਲਦੇ ਹਨ, ਕੱਟਣ ਵਾਲੀ ਮਿਸਰੀ ਨਹੀਂ ਲੈਣੀ ਹੈ, ਚੀਨੀ ਹੈ, ਚੀਨੀ ਨਹੀਂ ਲੈਣੀ ਹੈ

ਮਿਸਰੀ ਹੀ ਲੈਣੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਮਿਸ਼ਰਨ ਜੋ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸੁਮੇਲ ਹੈ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗਾ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਸੁਮੇਲ ਕਿਵੇਂ ਹੈ. ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਹ ਬਦਾਮ ਹੈ, ਹੁਣ ਇਹ ਜਾਣਨਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਬਦਾਮ ਦੀ ਦਾਲ ਕਿਵੇਂ ਲੈਣੀ ਹੈ। ਆਹ ਗੁਲ ਗੰਦੀ ਬਦਾਮ। ਰਚਨਾ ਵਿੱਚ ਬਦਾਮ ਛੋਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਵੀ ਵੱਡਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਉਸ ਵੱਡੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕੋਈ ਤੇਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਛੋਟੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਤੇਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਨਹੀਂ ਕੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਛੋਟੇ ਬਦਾਮ ਅੱਖਾਂ ਲਈ ਦਿਮਾਗ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *