ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਐਨਕ ਹਟਾਉਣ ਦਾ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ ਅਜ਼ਮਾਓ, ਤੁਸੀਂ ਖੁਦ ਦੇਖ ਸਕੋਗੇ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਧਦੀ ਨਜ਼ਰ

ਇਹ ਦੋਸਤ ਉਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਹਨਾਂ ਵਿਚ ਜਿਆਦਾਤਰ ਖੂਨ ਦੀ ਕਮੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਥਕਾਵਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਗਲੋਬਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਇਸ ਨੂੰ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸਬਜ਼ੀ ‘ਚ ਪਾਓਗੇ ਤਾਂ ਸਬਜ਼ੀ ਦਾ ਰੰਗ ਇੰਨਾ ਵਧੀਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਲੀ ਖਾ ਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ।

ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਕਿਤੇ ਚੌਪਾਟੀ ‘ਤੇ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਸਬਜ਼ੀ ਉੱਥੇ ਹੀ ਬਣੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਲਈ ਆਓ ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਬਣਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੀਏ ਮੈਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਸਮਾਂ ਲੱਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਸ਼ਲਗਮ ਇੱਕ ਕਿੱਲੋ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਰੇਟ ‘ਤੇ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ।

ਹਾੜੀ ਦਾ ਮੌਸਮ ਵੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਲਓ ਅਤੇ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੈਸ਼ ਕਰ ਲਓ ਅਤੇ ਧੋ ਲਓ। ਧੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਖੋਹ ਲਵਾਂਗੇ. ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਤੇ ਹੋਰ ਕੁਝ ਕਿਹਾ ਹੁੰਦਾ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੁੰਦਾ. ਇਹ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਚੁਕੰਦਰ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇੱਥੇ ਕੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋ, ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ।

ਕਈ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਸਲਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੀ ਖਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਖੋ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਉ ਗਾਜਰ ਦਾ ਜੂਸ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਖੂਨ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਮਸ਼ੀਨ ਰੱਖੀ, ਇਸ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੱਖਿਆ ਕਿ ਇਹ ਖੂਨ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਇਕ ਕਿਸਮ ਦੀ ਮਸ਼ੀਨ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਹੁਤ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਲੈ ਜਾਵਾਂਗੇ।

ਦੇਖੋ, ਕੁਝ ਤਾਂ ਇਸ ਚਾਕੂ ਨਾਲ ਵੀ ਖੋਹ ਲੈਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਹੜੇ ਇਸ ਚਾਕੂ ਨਾਲ ਛਿਲਣਾ ਜਾਣਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੀਨ ਨੇ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਕੱਟ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਛੁਰੀ ਖੋਹ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜੋ ਖੋਹਣ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਦੇਖੋ, ਚਾਕੂ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖੋਹ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅੱਜ ਜੋ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਉਹ ਪੇਟ ਲਈ ਰਾਮਬਾਣ ਹੈ।

ਪੇਟ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਰਹੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਥਕਾਵਟ ਉਦੋਂ ਹੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪੇਟ ਦੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਕਮੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਮੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਬਜ਼ੀ ਦਾ ਰੰਗ ਇੰਨਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬਣਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਰੈਸਿਪੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦਾ ਰਹਾਂਗਾ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦਾ ਰਹਾਂਗਾ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਵਰਤਣਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਕੱਠੇ ਦੇਖੋ, ਅਸੀਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਛਿੱਲ ਕੇ ਈਦ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਤੁਸੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਹੱਥ ਨੂੰ ਵੀ ਪੇਂਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕੱਟ ਕੇ ਅਤੇ ਛਿੱਲ ਕੇ ਪੂਰੇ ਗਰਾਮਟ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਾਂਗੇ। ਇਸ ਨੂੰ ਗਾਜਰ ਦੇ ਰਸ ‘ਚ ਪਾ ਕੇ ਪੀਓ। ਇਸ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅੱਖਾਂ ‘ਚ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਵੀ ਇਸ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਫਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਕਈ ਸਵਾਲ ਆ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਸਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਰੋਸ਼ਨੀ ਘੱਟ ਹੈ, ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ।

ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਗਾਜਰ ਦੇ ਜੂਸ ਵਿੱਚ ਪਾ ਕੇ ਪੀਓ, ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਹੈ। ਹੱਥਾਂ ਵਿਚ ਹੀ ਰੰਗ ਦੇਖੋ, ਕਿੰਨਾ ਲਾਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਖੂਨ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਲਈ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਤਬਾਹ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਇਕੱਠੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਸਬਜ਼ੀ ਦੇ ਰੰਗ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ, ਜੋ ਕਿ ਕੁਦਰਤੀ ਭੋਜਨ ਦੇ ਰੰਗ ਤੋਂ ਬਣੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਜੋ ਰੰਗ ਲਿਆਉਂਦੇ ਹੋ, ਉਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਜੇ ਵੀ ਕੈਮੀਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕੋਈ ਕੈਮੀਕਲ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਅਦਭੁਤ ਹੈ।ਹੁਣ ਦੇਖੋ, ਅਸੀਂ ਮੋਟਾ ਵਾਲਾ ਜੋ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਵਾਂਗੇ, ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਗਰੇਟ ਕਰਾਂਗੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਗਰੇਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਪਤਲੇ ਪਤਲੇ 20 ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਗਰੇਟ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਜਲਦੀ ਸੁੱਕ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ, ਸੂਰਜ ਇਸ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਅਤੇ ਇਹ ਟਰਨਿਪ ਵੀ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜੋ ਕੁਝ ਹੈ ਉਹ ਵੀ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਲੈ ਲਓ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਹੁਣ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਸ ਕੇ ਜਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਟੁਕੜੇ-ਟੁਕੜੇ ਕਰਕੇ ਸੁਕਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਪੀਸਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਸ ਲਓ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੁੱਕ ਜਾਵੇਗਾ

ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ 1 ਦਿਨ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹਾ ਵੱਧ ਸਮਾਂ ਲੱਗੇਗਾ. ਇਹ 2 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਪੀਸਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੀਸਦੇ ਹਾਂ. ਇਸ ਦਾ ਭੋਜਨ ਰੰਗ ਸਾਰੇ ਬਾਂਦਰਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕਿ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ, ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਆਦਿ ਵਿਚ ਕੀ ਹੈ, ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਇਕ ਟੈਸਟ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿਚ ਚੰਗਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਬਾਕੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜੋ ਕਮੀਆਂ ਹਨ, ਉਹ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਪੂਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ

ਕਿਉਂਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਕੁਝ ਪਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਖਾਣਾ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਦੇਖੋ ਕਿੰਨਾ ਸੋਹਣਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਅਸੀਂ ਕਦੇ ਵੀ ਕੁਝ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਜਾਂ ਜੂਸ ਆਦਿ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਦੱਸਦਾ ਹਾਂ. ਕਿਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਡੋਲ੍ਹਣਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ, ਇਹ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋਵੇਗਾ. ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਾਂ

ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿੰਨਾ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਪਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਹਾਂ, ਕੋਮਲ ਬਣੋ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਭੋਜਨ ਪਕਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਦੇਖੋ, ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਚਾਰ ਪੈਸੇ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੀਸ ਲਏ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਪੀਸਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਸੁਕਾਵਾਂਗੇ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਪੋਲੀਥੀਨ ‘ਤੇ ਸੁਕਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜਿਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬੈਗ ‘ਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *