ਐਲਰਜੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਛਪਾਕੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਕਾ ਘਰੇਲੁ ਉਪਾਏ ਪਿੱਤੀ ਦਾ ਇਲਾਜ

ਥੋੜੀ ਜਿਹੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਐਲਰਜੀ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਲਾਲ ਧੱਫੜ, ਧੱਫੜ, ਖੁਜਲੀ ਵਰਗੀਆਂ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਇਹ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਵਿਗਾੜ ਸਕਦਾ ਹੈ | ਅਤੇ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨੂੰ ਵੀ ਹਿਲਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜੋ ਮਾਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਸਦੀ ਚਮੜੀ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਆਤਮ-ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਕਮੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਤਾਂ ਦੋਸਤੋ, ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੀ ਚਮੜੀ ਦੀਆਂ ਐਲਰਜੀਆਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ, ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ? ਅਸੀਂ ਜਾਣਾਂਗੇ ਕਿ ਇਸ ਦੀਆਂ ਕਿੰਨੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਹਨ?

ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਦੇ ਕੀ ਕਾਰਨ ਹਨ ਅਤੇ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਨੂੰ DY ਵਾਂਗ ਘਰ ਬੋਲ ਕੇ ਜਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ? ਤਾਂ ਜਨਾਬ ਆਓ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਬਾਰੇ। ਇਹ ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ? ਦੋਸਤੋ, ਚਮੜੀ ‘ਤੇ ਸੋਜ, ਲਾਲ ਧੱਫੜਾਂ ਦਾ ਬਣਨਾ, ਉਸ ਵਿੱਚ ਖਾਰਸ਼ ਵਾਲੇ ਧੱਫੜ ਦਾ ਬਣਨਾ, ਇਹ ਸਭ ਐਲਰਜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਪਰ ਇਹ ਸਥਿਤੀ ਕਿਉਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ? ਦੋਸਤੋ, ਇਹ ਸਥਿਤੀ ਉਦੋਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਚਮੜੀ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਐਲਰਜੀਨ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ, ਸਾਨੂੰ ਜੋ ਵੀ ਐਲਰਜੀ ਹੈ, ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਐਲਰਜੀਨ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਫੈਲਦੀ। ਜਾਂ ਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਉਸੇ ਐਲਰਜੀਨ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ

ਤੁਹਾਡੀ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਤੁਹਾਡੀ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਇਹ ਇਸਦੇ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਇਸ ਖਾਸ ਚੀਜ਼ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਹੈ। ਖੈਰ, ਜੇ ਅਸੀਂ ਇਸਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਦੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੇ ਅਸੀਂ ਕਿਸਮਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ, ਤਾਂ ਇਸ ਦੀਆਂ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਹਨ. ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਸਮਝਾਵਾਂਗਾ। ਜੇਕਰ ਕਿਸਮ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਐਟੌਪਿਕ ਡਰਮੇਟਾਇਟਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਛਪਾਕੀ, ਛਪਾਕੀ, ਕੰਟੈਕਟ ਡਰਮੇਟਾਇਟਸ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਬੋਰਿੰਗ ਡਰਮੇਟਾਇਟਸ ਤੱਕ ਹੈ, ਇਸ ਦੀਆਂ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਹਨ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਇਸਦੇ ਵੇਰਵੇ ਜਾਣਾਂਗੇ, ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਜਾਣਾਂਗੇ ਕਿ ਇਸਦੇ ਕੀ ਕਾਰਨ ਹਨ? ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਚਮੜੀ ਤੋਂ ਐਲਰਜੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ? ਦੋਸਤੋ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਐਲਰਜੀਨ ਜਾਂ ਧੂੜ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਲਿਪਸਟਿਕ, ਸ਼ਿੰਗਾਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਬਾਡੀ ਲੋਸ਼ਨ ਲੈਂਦੇ ਹਨ

ਉਹ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਮੱਲ੍ਹਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਵਾਈ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਤੇ ਕੁਝ ਨੂੰ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਭੋਜਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕੋਈ ਤੇਲ ਹੋਵੇ, ਸ਼ੈਂਪੂ ਹੋਵੇ, ਕੋਈ ਅਜਿਹਾ ਕਾਸਮੈਟਿਕ ਹੋਵੇ

ਜਿਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੋਵੇ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕੈਮੀਕਲ ਪਿਆ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਉਸ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਉਹ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਜਿੱਥੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਗ੍ਹਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਫਿਰ, ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਕਿੱਥੇ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ? ਇਹਨਾਂ ਸਾਰੇ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਹ ਲਗਾਤਾਰ ਇਸਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ

ਤਾਂ ਇਹ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਤੁਹਾਡੇ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਸੀਵਰ ਐਲਰਜੀ ਵਾਲੀ ਸਥਿਤੀ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ, ਬਹੁਤ ਅਕਸਰ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਪਰ ਦੋਸਤੋ, ਚਿੰਤਾ ਦੀ ਕੋਈ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਖਾਸ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਚਮੜੀ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਚੇਤ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ, ਇਸਨੂੰ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਤੱਕ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਨਾ ਰਹਿਣ ਦਿਓ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾ ਬਣ ਜਾਵੇ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ‘ਚ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀਆਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਾਧਾਰਨ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗਾ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਹਫਤਿਆਂ ਤੋਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੱਸਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹਾਂਗਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾ ਲਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *