ਬਾਬੇ ਦੀਆਂ 4 ਗੱਲਾਂ ਇੱਜ਼ਤ ਮਾਣ ਸਨਮਾਨ ਪੈਸਾ ਨਾਲ ਵਿਹੜਾ ਭਰ ਦੇਣ ਗੀਆਂ ।

ਪੁਰਾਣੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਗਲ ਹੈ ਕਹੀ ਥੀ ਏਕ ਵਾਰ ਪਗ ਯਾਨੀ ਕਿਸਮਤ ਆਖ਼ਰੀ ਯਾਨੀ ਮੈਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੇ ਦਿਓ, ਮੈਂ ਦੋ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਸੀ ਅਤੇ ਕਹਿਣ ਲੱਗਾ ਕਿ ਮੈਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤਾਕਤਵਰ ਹਾਂ, ਹਾਂ, ਮੈਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹਾਂ। ਪੈਸਾ ਪਗਲੋ ਕੇਂਦਰ ਕੀਜੇ ਕਿਸੇ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਮੈਂ ਨਹੀਂ ਹੋਤਾ ਤੋਂ ਦੀ ਪੀ ਲੇਖਕ ਦੀ ਨਿੰਦਿਆ ਵੋਹ ਡੋਰ ਟੂ ਡੋਰ

ਕਿ ਕੀ ਪੈਗ ਪੈਸਾ ਧਰਨਾ ਲਗੀ ਲਗੀ ਨਹੀਂ ਮੇਰੀ ਆਪਕੋ ਅਤੇ ਕੀ ਤੂ ਹੈ ਜੀ ਮੈਂ ਕੋਈ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੀ। ਜੋ ਉਸ ਦਾ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ, ਦੋਸਤ, ਮਿੱਤਰ, ਇਲਾਕੇ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਆਧਾਰ ਦੇਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।

ਸਾਨੂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਕਹੋ। ਇਹ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਕਿ ਸਾੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਦੁਆ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਹੱਤਵ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਰੱਜ ਕੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਿਰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਝਦੇ ਆਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਨੂੰ ਮਾੜਾ ਬੋਲਣ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹੋ।

ਜਦੋਂ ਵੀ ਉਹ ਕਿਧਰੇ ਵੇਖਦਾ, ਉਹ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵੰਡਦਾ ਅਤੇ ਕੋਈ ਮਹਾਨ ਰਿਸ਼ੀ ਲੈ ਜਾਂਦਾ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਰਿਸ਼ੀ ਅਤੇ ਰਾਜੇ ਵੀ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯਾਤਰਾ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ। ਤੇਰਾ ਚਾਰਾ ਜਾਣ ਦਿਉ, ਤੇਰਾ ਅਹਿਸਾਨ, ਤੂੰ ਦੂਰ ਕਰੇਂਗਾ। ਇਹ ਇੱਕ ਸ਼ਹਿਰ ਹੈ ਜਾ ਕੇ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨਗੇ।

ਆਰ ਮੰਗਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਸਨੇ ਉਦੈ ਬਡੇ ਦਾਸਵੀ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਉਲਟਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਵੀ ਤੈਅ ਕਰਨਗੇ। ਫਿਰ ਮਹਾਰਿਸ਼ੀ ਜੀ ਕਹਿਣ ਲੱਗੇ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹੀ ਲੀਲਾ ਰਚਣਗੇ ਕਿ ਸ਼ੰਮੀ ਨੂੰ ਸਭ ਕੁਝ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਉਹ ਸੀ ਗਾਂਧੀ ਨਾਲ। ਉਹ ਸੰਤ ਫਕੀਰ ਵੀ ਮੰਨ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਵਿਚ ਧਨ ਸੀ, ਭਾਵ ਮਾਇਆ ਦੀ ਕਿਸਮਤ।

ਉਹ ਵੀ ਉਸ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਈ, ਚਾਰਾ ਨੇ ਇੱਕ ਸੰਨਿਆਸੀ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰ ਲਿਆ, ਇਹ ਪੁੱਛ ਕੇ ਕਿ ਉਹ ਗ੍ਰਹਿਸਥੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਕਾਫੀ ਸ਼ਾਮ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਸੂਰਜ ਡੋਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਸੀ. ਇੱਕ ਪੁਜਾਰੀ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਪੁਜਾਰੀ ਨੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੜਕਾਇਆ। ਜਦੋਂ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਪੁਜਾਰੀ ਨੇ ਕੀ ਕੀਤਾ?

ਕੀ ਉਹ ਦਾਸਨ ਜੀ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ, ਦੇਖੋ ਕਿਤੇ ਅਸਥਮਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇੱਥੇ 80 ਸਵਾਲ ਤਾਂ ਵਾਦੀ ਨਗਰ ਦੇਵੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਰਹੋ, ਇਸ ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ, ਦੀਵਾ ਜ਼ਰੂਰ ਬਣਾਇਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਪਾਦਰੀ ਸਿਰਫ਼ 25,26 ਸਾਲ ਦਾ ਨੌਜਵਾਨ ਸੀ। ਰੱਬ ਰੱਖੇ ਵੱਡੇ ਪੈਰ, ਦਾਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਵੀ ਮਿਲੇ, ਉਹਦੇ ਨਾਲ ਦਿਨ ਕੀ ਸੀ?

ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਇਹ ਗੁਪਤ ਦਰਬਾਰ ਦੇਵੀ ਮੈਂ ਸੇਵਾ ਦੇ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦਾ ਕੰਮ ਹੀ ਦਿਆਂਗਾ। ਕੁਝ ਲਹਿੰਗਾ ਬਹੁਤ ਲਾਲਚੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੇ। ਉਹ ਮੇਰਾ ਭਵਿੱਖ ਕੀ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਸੁੱਕੀ ਮਿੱਟੀ ਵਿੱਚ ਜੋ ਵੀ ਹੈ, ਉਹ ਅਨੋਖਾ ਹੈ।ਉਹ ਅੱਗੇ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਕੇਟਰਿੰਗ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕੀਤੀ.ਪਹਿਲਾਂ ਮਹਾਰਿਸ਼ੀ ਨੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਮੰਡਲ ਦੇ ਦਿੱਤਾ, ਕੇਵੜਾ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈ ਗਿਆ, ਇਹ ਕੀ ਹੈ

ਕਿ ਸੂਰਜ ਉੱਦਮੀ ਪੂਜਾ ਨਾਲ ਆ ਕੇ ਦਿੰਦੇ ਰਹੇ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਘਾਟ ਨਹੀਂ ਸੀ।ਉਹ ਇੱਕ ਪੁਜਾਰੀ ਹੈ। ਕੁੜੀਆਂ ਉਸ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਗਈਆਂ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਪੁਛਿਆ, “ਭਾਈ ਜੀ, ਕੀ ਮੈਂ ਅੱਜ ਦੇਵੀ ਚਿੱਤਰ ਸੇਵਾ ਦੇ ਦਰਬਾਰ ਵਿਚ ਜੋ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਹਾਂ, ਉਸ ਨੂੰ ਘਟਾ ਦਿਓ?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *