ਘਰ ਵਿਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਇਹ 5 ਪੰਛੀ, ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਇਹ 5 ਪੰਛੀ

ਦੋਸਤੋ, ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਛੀ ਅਤੇ ਜਾਨਵਰ ਜੋ ਸਾਡੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਸਾਡੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਪੰਛੀਆਂ ਦਾ ਹੋਣਾ ਓਨਾ ਹੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਜਿੰਨਾ ਕਿ ਪੀਣ ਲਈ ਪਾਣੀ ਅਤੇ ਖਾਣ ਲਈ ਭੋਜਨ ਹੋਣਾ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜ ਪੰਛੀਆਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ

ਜੇਕਰ ਇਹ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਡੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਆ ਕੇ ਤੁਹਾਡਾ ਅਨਾਜ ਖਾ ਲੈਣ ਜਾਂ ਪਾਣੀ ਪੀ ਲੈਣ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ਦੀ ਤੁਸੀਂ ਕਲਪਨਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪੰਜ ਪੰਛੀ ਹਨ ਉਹ ਭਾਗਾਂ ਵਾਲੇ ਦੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਦਾਣੇ ਖਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਬੰਦਾ ਬਹੁਤ ਭਾਗਾਂ ਵਾਲਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਘਰ ਇਹ ਪੰਛੀ ਆਪੇ ਪਾਲਦੇ ਹਨ

ਇਸ ਪੰਛੀ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਨਾ ਮਾਰੋ, ਸਗੋਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਸਮਝੋ। ਇਹ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਤੋਹਫ਼ੇ ਲਿਆਏਗਾ. ਉਹ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਦੌਲਤ ਦੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਪੰਛੀ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਦੇਖਣਾ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪੰਛੀ ਰਾਜਾ ਦਸ਼ਰਥ ਦੇ ਘਰ ਆਇਆ ਸੀ।

ਫਿਰ ਉਸ ਨੇ ਆਪ ਹੀ ਇਸ ਪੰਛੀ ਨੂੰ ਖੁਆਇਆ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝ ਲੈਣਾ ਕਿ ਦੇਵਤਾ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵੱਸਣ ਵਾਲਾ ਹੈ|ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਨੀਲਕੰਠ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਨੀਲਕੰਠ ਖੁਦ ਆ ਕੇ ਬੈਠ ਕੇ ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਪੀਂਦਾ ਹੈ।

ਨੀਲਕੰਠ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਪੰਛੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਸਾਰੇ ਦੁੱਖ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਨੀਲਕੰਠ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਬੈਠ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਾਣਾ ਪਾਣੀ ਪਿਲਾ ਦੇਣਾ ਅਤੇ ਜੇ ਉਹ ਨਾ ਖਾਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਚੜ੍ਹਨ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਉਹ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਆ ਕੇ ਬੈਠਦਾ ਹੈ। ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਹਨ ਉਹ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਨੀਲਕੰਠ ਬੈਠਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਨੂੰ ਸਾਕਸ਼ਤ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਪੰਛੀ ਨੂੰ ਦੇਖੋ, ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਨਾ ਮਾਰੋ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਕ੍ਰੋਧ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਬੇਦ ਪੁਰਾਣ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਕਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਤੁਹਾਡਾ ਭੋਜਨ ਖਾ ਲਵੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਵੀ ਕੋਈ ਬੁਰਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਵੀ ਕੋਈ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਹੀਂ ਮਰੇਗਾ।

ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਪਿਲਾਉਣ ਨਾਲ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਮੌਤ ਟਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੋ ਮਨੁੱਖ ਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਕਾਂ ਸਦਾ ਤੀਕ ਉਸ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਗੁਣ ਗਾਂਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਾਂ ਆ ਕੇ ਤੁਹਾਡੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਬੈਠਦਾ ਹੈ |ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਦੂਰ ਨਾ ਭਜਾਓ, ਉਸਨੂੰ ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਖਿਲਾਓ ਕਿਉਂਕਿ ਕਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਸ਼ਨੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨਾ।

ਇਸ ਪੰਛੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਕੇਤੂ ਵੀ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ, ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਬੇਅੰਤ ਅਸੀਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਵਾਹਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਦੇ ਘਰ ਚਿੜੀ ਪੰਛੀ ਵੀ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਰਾਜਾ ਦਸ਼ਰਥ ਆਪ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਘਰ ਵਿੱਚ ਚਿੜੀ ਪੰਛੀ ਦੇ ਆਉਣ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਗਮਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਖਾਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਵਾਸ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪੰਛੀ ਦਾ ਆਲ੍ਹਣਾ ਬਣਾਉਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਮਝ ਲਵੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਕਦੇ ਕੋਈ ਸੰਕਟ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ। ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਹਨ ਉਹ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ

ਘਰ ਚਿੜੀਆਂ ਆ ਕੇ ਬੈਠ ਕੇ ਆਲ੍ਹਣਾ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਉੱਚੀ ਅਵਸਥਾ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਚਿੜੀ ਪੰਛੀ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣਨਾ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵਾਤਾਵਰਨ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਬੂਤਰ ਦਾ ਆਉਣਾ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਕਬੂਤਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਬੈਠ ਕੇ ਦਾਣੇ ਪੀ ਲਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਉਸਦੀ ਕਿਸਮਤ ਚੜ੍ਹਨ ਵਾਲੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਬੂਤਰ ਦਾ ਆਲ੍ਹਣਾ ਬਣਾਉਣਾ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਪੰਛੀ ਕਿਸੇ ਦੇ ਘਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਚੰਗੀ ਨੀਅਤ ਨਾਲ ਹੀ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਜਦੋਂ ਉੱਲੂ ਸਵੇਰੇ-ਸਵੇਰੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਬੈਠ ਜਾਂਦਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *