ਮਾਛੀ ਦੀ ਵਜਾ ਨਾਲ ਬਚ ਗਈ ਬੰਦੇ ਦੀ ਜਾਨ | ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਹੋਆ ਚਮਤਕਾਰ |

ਵਾਹੇ ਗੁਰੂ ਕਾ ਖਾਲਸਾ, ਵਾਹੇ ਗੁਰੂ ਕੀ ਫਤਹਿ| ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਜੀ ਦੀ ਦਰਦੀ ਬਡਾਈ, ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਕਰੇ ਇਹ ਸੁਧਾਰ, ਅੱਜ ਕਈਆਂ ਦਾ ਚਮਤਕਾਰ ਸੀ ਖੇਤੀ ਵਿੱਚ ਮੰਦਰ ਚਲਾਉਣਾ, ਜਿਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਸੋਨੇ ਦਾ ਮੂੰਹ ਨਿਕਲਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਆਪ, ਅਤੇ ਨਤਨ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਜੀ ਸ਼੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵੀ.ਕੇ. ਅਕਸਰ ਘਟਨਾ ਮਾਪੇ ਦਿਨ ਬਹੁਤ ਵਿਅਸਤ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

ਪਰ ਏਵੀ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਆਉਂਦੇ ਹਨ, ਉਸ ਪਵਿੱਤਰ ਅਸਥਾਨ ਦੀ ਹਰ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸਿੰਘਦਾ ਪਰਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ..ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕੱਟਣਾ ਨਹੀਂ ਮਾਣਕ ਹੈ ਬੱਚਾ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ। ਇੱਕ ਨੇ ਹਰਚਰਨ ਸਿੰਘ ਨੰਦਾ ਗੁਰ ਸਿੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤੇ। 79. ਮੈਂ ਅਕਸਰ ਪੰਡਤਾਂ ਦੀ ਸੰਗਤ ਦੇਣ ਆਇਆ ਹਾਂ, ਇਸ ਵਾਰ ਟਰੈਕਟਰ ਟਰਾਲੀ ‘ਤੇ ਜੋ ਦੇਸੀ ਹੈ

ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਦੇਸੀ ਟਰਾਲੀ ‘ਤੇ 79 ਪਕਵਾਨ ਹਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਹ ਬਿਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਆਪਣੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਤੋਂ ਛੁੱਟ ਗਿਆ, ਪਰ ਗੁਰੂ ਜੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੱਕਾ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨਾਲ ਸੋਚਦਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਂ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਜੀ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਮੈਨੂੰ ਦਰਸ਼ਨ ਦਿਓ। ਇਸੇ ਲਈ ਜੱਜ, ਦਵਾਈ ਨੇ ਸਿਹਤ ਠੀਕ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਕੋਈ ਅੱਲ੍ਹਾ ਪਿੰਟੂ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਆਇਆ ਤੇ ਉਸਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕੀਤਾ ਤੇ ਫਿਰ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣ ਲਈ ਮੱਥਾ ਟੇਕਿਆ, ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਜੱਦੋ ਸਰੋਵਰ ਵੀਚੀ ਨੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰ ਲਿਆ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਡਿੱਗਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਆਉਣ ਤੋਂ ਡਰ ਗਿਆ, ਡਿਗਾ ਸ਼ਾਇਦ ਉੱਪਰ ਨਾ ਆ ਸਕਿਆ। ਇਹ ਸਭ ਦੇਖ ਕੇ ਹਾਜ਼ਰ ਸੰਗਤ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਡਰ ਗਈ। ਬਸ ਇੱਕ ਵਾਰੀ ਉਸ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਸੰਸਥਾ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਸੀ

ਪਰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਕੇ ਅੰਦਰ ਚਲੀ ਗਈ। ਸਾਰੀ ਕੰਪਨੀ ਹੈਰਾਨ ਅਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਸੀ, ਅਤੇ ਮੈਂ ਸੁਣਿਆ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਚਲੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਜੋ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਉਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਹੈ. ਮਰ ਜਾਏਗਾ। ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਕਰਕੇ ਸਾਰੀ ਸੰਗਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਲਈ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਪਾਤਸ਼ਾਹ ਜੀ ਨੇ ਯੱਗ ਅਤੇ ਦਾਸ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਜੋ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਜਾ ਸਕੇ। ਉਸ ਗੁਰੂ ਦੌਰਾਨ ਕਿੰਨਾ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ

ਕਿ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਜੀਬ ਵਸਤੂ ਵਾਰੀ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰਸਿੱਖੀ ਜਾਨ ਦਾਸੀ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ। ਰਸਾਲ ਬੰਦ ਹੋਣ ਲੱਗਾ। ਸੀ ਬਹੁਤ ਹੋਲੀ ਹੋਲੀ, ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਕੇ ਵੀ ਹੋਸ਼ ਵਿਚ ਆਉਣ ਲੱਗਾ। ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਸਿੱਖ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਚਾਨਕ ਇੱਕ ਸੁਨਹਿਰੀ ਮੱਛੀ ਉਸ ਵੱਲ ਉੱਡਦੀ ਆ ਜਾਂਦੀ ਜਾਂ ਉਹ ਆਪਣਾ ਸਿਰ ਮੁੰਨਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ। ਜਾਦੂ ਨੇ ਖੁਦ ਹੀ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਨੁਸਾ ਮਿਲੀਆ ਬਦਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦਿਨ ਫਿਰ ਗਿਆ।

ਹੱਥ-ਪੈਰ ਮਾਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ, ਹੱਥ-ਪੈਰ ਮਾਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ, ਕਿਸੇ ਜੇਹਾਦ ਕਾਰਨ ਹਾਥੀ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਆ ਗਿਆ, ਸੰਗਤ ਨੂੰ ਨਾ ਦਿਸਣ ਲੱਗ ਪਿਆ। ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਦੇ ਸੇਵਾਦਾਰ ਨੇ ਕੱਟ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਨਵੇਂ ਬਣੇ ਵਾਜੇ ਦੀ ਨੁਹਾਰ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਕੰਨੂ ਸਰੋਵਰ ਦੇ ਕੰਢੇ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਲੇਟਣ ਲਈ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ, ਪੇਟ ਦਬਾ ਕੇ ਪਾਣੀ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ, ਪਰ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੀ।

ਉਸ ਨੇ ਸਾਰੀਆਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ, ਮੈਂ ਸਹੀ ਹਾਂ, ਹਾਂ, ਉਹ ਸਹੀ ਹੈ, ਸੋਨੇ ਦੀ ਸਾਰੀ ਸੰਗਤ ਗੁਰੂ ਮਹਾਰਾਜ ਨੇ ਜਿੱਤੀ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਉਹ ਚਾਲ ਸਿੱਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੱਛੀਆਂ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਕੱਪੜੇ ਕੱਟੇ, 10 ਜਾਂ ਠਾ ਭਰੇ, ਸਾਰੀ ਸੰਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਉਹ ਉੱਚੀ-ਉੱਚੀ ਕਹਿਣ ਲੱਗੀ, ਨੂ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਤਾਨ, ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਫਿਰੋਜ਼, ਚਾਲ ਸਿੱਖਣ ਲਈ, ਦਾਸੀਆ ਦੇ ਵੇਚੇ।

ਗੁਰੁ ਸਿੱਖਣ ਲਈ ਝੀਲ; ਇਸ ਕਰਕੇ ਪਰ ਮੈਂ ਗਲੀ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਤੁਰ ਸਕਦਾ ਸੀ ਜਿਵੇਂ ਮੇਰੇ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਗਏ ਹੋਣ। 80 ਉੱਪਰ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਿਆ, ਜੜ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਚੇਤਨਾ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਸੀਤਾ, ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਸੁਨਹਿਰੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਸੀ, ਪਰ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਾ ਕਿ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦਾਸ ਪਾਤਸ਼ਾਹ ਜੀ, ਤੁਸੀਂ ਆ ਕੇ ਮੇਰੀ ਜਾਨ ਬਚਾ ਲਈ ਹੈ| ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਗੁੱਸੇ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ।

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਗਲਤੀ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ ਜਦੋਂ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ। ਫਿਰ 10 ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਵਸਤੂਆਂ ਦੀ ਟ੍ਰੈਕਟਰ ਟਰਾਲੀ ਵਿਚ ਇਹ ਚਾਲ ਸਿੱਖਦਾ ਸੀ, ਦੇ ਨਾਲ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਕੋਲ ਬੈਠ ਕੇ ਹੋਂਡਾ ਸੀ

ਹੋਸਟ ਟਰੈਕਟਰ ਟਰਾਲੀ ਵਿਚ ਵਾਪਸ ਮੋੜਦੇ ਸਮੇਂ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਈ ਲੋਕ ਕਿਆਸ ਲਗਾਉਣ ਲੱਗੇ। ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਵੀ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਮੈਂ ਬਚ ਗਿਆ ਸੀ। C ਮੈਂ S ਕਰ ਕੇ ਬਚ ਗਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਬਿਮਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *