ਚੰਗਾ ਸਮਾਂ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੱਬ ਹਰ ਇੱਕ ਨੂੰ 20 ਨਿਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੇ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਵੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਮਿਲ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣ ਗਏ!

ਦੋਸਤੋ, ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਚੰਗਾ ਸਮਾਂ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੱਬ ਕਿਹੜੇ ਸ਼ੁਭ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਭਗਵਾਨ ਨਰਾਇਣ ਜੀ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਮਨੁੱਖ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ੁਭ ਸਮੇਂ ਬਾਰੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਾਣ ਸਕਦਾ ਹੈ? ਮਤਲਬ ਕੀ ਉਸ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਸਮਾਂ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੁਝ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲਦੇ ਹਨ?

ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੇ ਨਾਰਦਜੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਗਲਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਨਵ-ਵਿਆਹੁਤਾ ਦਾ ਰੂਪ ਹੈ ਜੇਕਰ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ 16 ਸ਼ਿੰਗਾਰਾਂ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਦੁਲਹਨ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਅਗਲਾ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੁਭ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇ ਕੋਈ ਪੰਛੀ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਕੁੱਟਦਾ ਹੈ, ਸਿਰਫ ਕਿਸਮਤ ਵਾਲੇ ਹੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ.

ਦੋਸਤੋ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਰੱਬ ਦੀ ਹੋਂਦ ਦਾ ਕੀ ਸਬੂਤ ਹੈ? ਤੁਸੀਂ ਜਵਾਬ ਦਿਓ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਉਦਾਹਰਣ ਦਿੰਦਾ ਹਾਂ। ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿਉਂਦੀ ਜਾਗਦੀ ਮਿਸਾਲ ਗੰਗਾਜਲ ਦਾ ਵਿਗਾੜ ਹੈ।

ਨਾ ਹੋ ਨਾ, ਗੰਗਾ ਵਿਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਅਰਦਾਸ ਕਰਨ ਨਾਲ ਅਨੇਕਾਂ ਪਾਪਾਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਵਿਗਿਆਨੀ ਵੀ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਮੰਨਦੇ ਹਨ। ਗੰਗਾਜਲ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਔਸ਼ਧੀ ਗੁਣ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਰੱਬ ਦੀ ਹੋਂਦ ਦਾ ਸਬੂਤ ਹੈ।

ਦੋਸਤੋ, ਜੇਕਰ ਸਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਕੰਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਇੱਕ ਪੂਜਨੀਕ ਦੇਵਤਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਮੰਤਰ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਕ੍ਰਤੁਣ੍ਡ ਮਹਾਕਾਯਾ ਸੂਰ੍ਯਕੋਟਿ ਸਮ੍ਪ੍ਰਭ ॥

ਨਿਰਵਿਘਨਮ ਕੁਰੁ ਮੇ ਦੇਵ ਸਰਵਕਾਰਯੇਸ਼ੁ ਸਰਵਦਾ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਵਕਰ ਤਣੇ ਵਾਲਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸਰੀਰ ਕਰੋੜ ਸੂਰਜਾਂ ਵਾਂਗ ਚਮਕਦਾਰ ਹੈ। ਮੇਰਾ ਪ੍ਰਭੂ ਸਦਾ ਮੇਰੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਪੂਰੇ ਕਰੇ। ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦਾ ਆਪਣਾ ਕੋਈ ਰੂਪ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਉਹ ਸਭ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹਰ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੈ।

ਪਰਮਾਤਮਾ ਕੇਵਲ ਮੰਦਰਾਂ ਦੀਆਂ ਮੂਰਤੀਆਂ ਤੱਕ ਹੀ ਸੀਮਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਹਰ ਥਾਂ ਹਰ ਰੂਪ ਵਿਚ ਵੱਸਦਾ ਹੈ। ਪਰਮਾਤਮਾ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਸਭ ਕੁਝ ਵਿਆਪਕ ਹੈ। ਸ਼ ਸਿਆਣਪ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰੱਬ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਵੀ ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀਂ ਉਦਾਸ ਹੋਵੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਅੱਗੇ ਅਰਦਾਸ ਕਰੋ। ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਇੱਕ ਸਾਦੇ ਅਤੇ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰੇ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ

ਅਤੇ ਦੋਸਤੋ, ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਅੱਗੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਜੋ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨਾਲ ਹੋਵੇ। ਅਤੇ ਮਨ ਸਾਫ਼ ਹੋਵੇ, ਮਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਾਖੰਡ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਹੀ ਪਰਮਾਤਮਾ ਤੁਹਾਡੀ ਸੁਣਦਾ ਹੈ। ਰੱਬ ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਰਵਉੱਚ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਸਤੂ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਰਬ-ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ, ਸਰਬ-ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ, ਸਰਬ-ਵਿਆਪਕ ਅਤੇ ਸਰਬ-ਵਿਆਪਕ ਹਸਤੀ ਦਾ 771 ਸਦੀਵੀ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹਸਤੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਸਮਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਹਥਿਆਰ ਹੈ ਜੋ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ਖ਼ਮ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਜ਼ਖ਼ਮ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਭਰ ਸਕਦਾ। ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਦੋਸਤ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਹਨ, ਫਿਰ ਸਮਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਤੁਹਾਡਾ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਫਿਰ ਸਮਾਂ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਸਭ ਕੁਝ ਹੋਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਸਮਾਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸ਼ੈਅ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਨੁੱਖ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦਾ ਤਾਂ ਸਮਾਂ ਉਸਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜੀਵਨ, ਮੌਤ, ਸੁੱਖ, ਗ਼ਮ, ਲਾਭ, ਘਾਟਾ, ਸੁੱਖ ਅਤੇ ਗ਼ਮੀ ਸਾਰੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਅੰਗ ਹਨ।

ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਆਉਂਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਸਭ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਕਾਰਨ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ। ਸਮੇਂ ਦੇ ਅੱਗੇ ਸਭ ਨੂੰ ਝੁਕਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਸਮਾਂ ਚੱਕਰ ਬਦਲਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਾ ਜਾਣ ਕੇ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਗੱਲ ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਮਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *