2 ਇਲਾਇਚੀ ਨੂੰ ਸੂਈ ‘ਚ ਪਾ ਕੇ ਘਰ ‘ਚ ਇਸ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਰੱਖੋ ਫਾਇਦੇ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ।

ਸਾਰੇ ਪਿਆਰੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ| ਭੈਣ ਜੀ, ਇੱਕ ਸੂਈ ਵਿੱਚ ਦੋ ਇਲਾਇਚੀ ਪਾ ਕੇ ਚੁੱਪਚਾਪ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਥਾਂ ਰੱਖ ਦਿਓ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੋ ਕ੍ਰਿਸ਼ਮਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਉਸ ਤੋਂ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਸੂਈ ਹਰ ਘਰ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਲਾਇਚੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦੀ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਜ਼ਰੂਰ ਮੌਜੂਦ ਹੋਵੇਗੀ।

ਅੱਜ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਦਾ ਮਾਲਕ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਨਾਲ ਵੇਖਣਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਮੈਂ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਣਗੇ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ ਹੋਣਗੇ| ਪੂਰੀ ਇਲਾਇਚੀ, ਖੜੀ ਇਲਾਇਚੀ, ਸੁੱਕੀ ਇਲਾਇਚੀ ਦੀ ਬਹੁਤ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਯਾਨੀ ਦਵਾਈ ਵਿੱਚ, ਇਲਾਜ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਡੇ ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਹੀ ਹੈ, ਚਾਹੇ ਉਹ ਮਿੱਠੀ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਨਮਕੀਨ।

ਇਲਾਇਚੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸਬਜ਼ ਯਾਨੀ ਹਰੀ ਇਲਾਇਚੀ ਪੇਟਚਮ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪੇਟ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਦਿਵਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਯਾਨੀ ਪੇਟ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਢਿੱਡ ਅਤੇ ਦਿਲ ਦੀ ਜਲਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ। ਛੋਟੀ ਇਲਾਇਚੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਮਨ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਹ ਬਲਗ਼ਮ ਬਣਨ ਤੋਂ ਰੋਕਦਾ ਹੈ।

ਖੰਘ ਅਤੇ ਨਜ਼ਲਾ ਠੰਡੇ ਵਿਚ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ। ਮੇਰੇ ਪਿਆਰੇ ਵੀਰੋ, ਮੇਰੀਆਂ ਭੈਣਾਂ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਪਿਆਰੇ ਦੋਸਤੋ, ਗਲੇ ਦੀ ਖਰਾਸ਼ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਚਾਹ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਗਲਤ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਵੈਜੀਟੇਬਲ ਛੋਟੀ ਇਲਾਇਚੀ ਵੀ ਪੇਟ ਦੀ ਚਰਬੀ ਨੂੰ ਪਿਘਲਾਉਣ ਵਿਚ ਸਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਇਲਾਇਚੀ ਦੇ ਤੇਲ ਦੀ ਜੇ. ਜੇਕਰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਕੁਝ ਬੂੰਦਾਂ ਪਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਥਕਾਵਟ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਲਾਇਚੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਮਾਨਸਿਕ ਤਣਾਅ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਸਾਹ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬਹੁਤ ਸੁਵਿਧਾਜਨਕ ਅਤੇ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ, ਇਹ ਹਨ ਉਹ ਫਾਇਦੇ।

ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜੋ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਆਮ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ| ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਫਾਇਦਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਦੁਸ਼ਮਣ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਾਂ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਗੁਰੇਜ਼ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਦਾ ਐਕਸ਼ਨ ਉਸ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਹੈ। ਇਲਾਇਚੀ ਅਤੇ ਸੂਈ ਕਮਲ ਜੋ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਿਹਾ, ਇਹ ਜੋਖਮ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੋ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ|

ਅਨੇਕ ਕਾਰਨਾਮੇ ਕੀਤੇ, ਅਨੇਕਾਂ ਕਰਮ ਕੀਤੇ, ਅਨੇਕਾਂ ਕਰਮ ਕੀਤੇ, ਪਰ ਦੌਲਤ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਆ ਰਿਹਾ। ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਕੰਮਕਾਜ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਕੰਮ ‘ਚ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਰਹੇਗੀ, ਰੋਜ਼ਰ ਇਸ ਕੰਮ ‘ਚ ਬਰਕਤ ਰਹੇਗੀ, ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਤਰੱਕੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਤੁਸੀਂ ਬੰਧਨ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਓਗੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਤੋਂ ਜੋਖਮ ਮਿਲੇਗਾ, ਦੌਲਤ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਤੋਂ ਆਵੇਗੀ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ| ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਹਰ ਕੋਈ ਰੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੇਰਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *