ਮੱਸਿਆ ਤੇ ਪੰਚਮੀ ਦਾ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੇਂਗਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਉਤਰ ਜਾਵੇਗਾ

ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕਾ ਖਾਲਸਾ ਸ੍ਰੀ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਜੀ ਕੀ ਫਤਿਹ ਸ਼ਬਦ ਚੈਨਲ ਦੇਖਦੇ ਸਾਰੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦਿਆਂ ਜੀ ਆਇਆਂ ਆਖਦਿਆਂ ਅੱਜ ਧਾਰਮਿਕ ਅਸਥਾਨ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਇਹ ਵਜੀਦਪੁਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਜੀਦਪੁਰ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਦਾਇਹ

ਵਜੀਦਪੁਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਜੀਦਪੁਰ ਫ਼ਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਦਾ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਪਿੰਡ ਹੈ ਇਸ ਜੜੇ ਧਾਰਮਿਕ ਅਸਥਾਨ ਨੂੰ ਆਸੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਲੋਕ ਲੋਕ ਨੇ ਜਿਹੜੇ ਵਜੀਦਪੁਰਾ ਕਹਿ ਕੇ ਬੁਲਾਉਂਦੇ ਨੇ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਪਿੰਡ ਦਾ ਨਾਮ ਵਜੀਦਪੁਰਾ ਪਰ ਇਸਦਾ ਅੰਕਡ਼ਾ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਨੂੰਉਹ ਜਾਮਨੀ ਸਾਹਿਬ ਕਿਹਾ

ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦਸਮ ਪਿਤਾ ਸਾਹਿਬ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗੋ ਬਿੰ ਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਨੇ ਇੱਥੇ ਜਾਮਣੀ ਲਾ ਈ ਸੀ ਆਪਾਂ ਇਸ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਨੂੰ ਜਾਣਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਓ ਆਪਾਂ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ ਤੈਥੋਂ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਤੋਂ ਇਸ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਨੇ ਆਂਐ ਕਸ਼ਨ ਪੀ ਇਤਿਹਾਸ

ਗਵਾਹ ਹੈ ਕਿ ਧੰਨ ਧੰਨ ਸਾਹਿਬ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਮੁੱਖ ਸਕੀਏ ਯੁੱਧ ਜੰਗ ਦੇ ਉਪਰੰਤ ਇਸ ਪਾਵਨ ਅਸਥਾਨਾਂ ਤੇ ਭਾਵਵਿਖੇ ਪਧਾਰੇ ਪਹੁੰਚੀ ਔਰ ਇਸ ਸਥਾਨ ਨੂੰ ਇਸ ਨਗਰ ਨੂੰ ਲਾਉਣਾ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਵਕਤ ਸਤਿਗੁਰੂ ਜੀ ਇਥੇ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਇਥੋਂ ਇਕ ਦਰਖਤ ਦੀ ਉੱਤੋਂਤੋਂ ਇਕ ਜੋ ਜਾਨਵਰ ਤਿੱ ਤ ਰ ਉਸ ਦੇ ਬੋ ਲ ਣ ਦੀ ਆ ਵਾ ਜ਼ ਸੁ ਣਾ ਈ ਦਿੱਤੀ ਔ ਰ ਸਤਿਗੁ ਰਾਂ ਨੇ

ਜਦੋਂ ਉਹ ਬੋਲਿਆ ਦਿ ਉ ਣ ਦੇ ਬੋ ਲਣ ਦੇ ਉਪਰੰਤ ਉਸ ਚਿੱ ਤਰ ਨੂੰ ਪਕ ੜ ਨਾ ਕੀਤਾ ਅ ਪਗ ਰੇਡ ਕਰਕੇ ਬਾਜ਼ ਦੇ ਪਾਸੋਂ ਏਕਤਾ ਔਰ ਜਿਸ ਵਕਤ ਬਾਜ਼ ਨੇ ਪਾਸੋਂ ਨਚਾ ਉਣਾ ਕੀਤਾ ਭਾਵ ਇਤਿਹਾਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜੋ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਉਹ ਆਊ ਸੁਣਦੇ ਆ ਭਾਈ ਸਾਹਿਬ ਤੋਂ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *