ਸੋਡੀਅਮ ਦੀ ਕਮੀ ਦੇ ਲੱਛਣ |

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਅਸੰਤੁਲਿਤ ਖਾਣ-ਪਾਣ ਅਤੇ ਖਰਾਬ ਜੀਵਨਸ਼ੈਲੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਮੋਟਾਪੇ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਮੋਟਾਪੇ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਲੋਕ ਕਈ ਤਰਾਂ ਦੇ ਓਪਾਅ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਹੈਲਦੀ ਡਾਈਟ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਐਕਸਰਸਾਈਜ਼ ਨਾਲ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਵਜ਼ਨ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਵੈਸੇ ਤਾਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰੋਡੈਕਟ ਮੌਜੂਦ ਹਨ। ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਸਿਹਤ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਮੋਟਾਪੇ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਜਾਂ ਵਜਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਆਯੁਵੈਦਿਕ ਨੁਖਸਿਆਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਣਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਵਜਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਲੇ ਦਾ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਰੋਜਾਨਾ ਇਸ ਦਾ ਜੂਸ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਵਾਧੂ ਫੈਟ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਰਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਲਾ ਜੂਸ ਪੀਣ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਦੇ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਗੇ।

ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਂਵਲਾ ਦੋਨੇ ਹੀ ਅਸ਼ੌਧਿਆਂ ਗੁਣਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਆਂਵਲਾ ਜੂਸ ਵਿੱਚ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ, ਫਾਈਬਰ, ਕੋਬਰਸ ਵਰਗੇ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੂਸ ਵਿਚ ਵੀ ਫ਼ਾਈਬਰ, ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਆਇਰਨ, ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ, ਸੋਡੀਅਮ ਕੋਪਰ, ਜਿੰਕ, ਸਲੇਨੀਅਮ, ਵਿਟਾਮਿਨ-ਸੀ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ, ਫੋਲੇਟ, ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਵਰਗੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ ਭਰਪੂਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਰੋਜਾਨਾ ਇਹਨਾਂ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਵਾਧੂ ਚਰਬੀ ਬਰਨ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਆਂਵਲਾ ਅਤੇ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੂਸ ਵਿਚ ਐੱਟੀ ਓਬੀਸੀਟੀ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਵਜ਼ਨ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਊਰਜਾ ਦੀ ਖਪਤ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਂਲਾ ਜੂਸ ਨਾ ਸਿਰਫ ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਡਾਇਬਟੀਜ਼ ਅਤੇ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਵਰਗੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵੀ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ਰੀਰ ਵਿੱਚ ਵਧੇ ਹੋਏ ਬੁਰੇ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਂਲਾ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਲੀਵਰ ਅਤੇ ਹਾਰਟ ਨੂੰ ਹੈਲਦੀ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਂਲਾ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਵਜਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਂਲਾ ਜੂਸ ਦਾ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਕਰਨਾ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਆਂਵਲੇ ਅਤੇ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੂਸ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਾਡਾ ਪਾਚਨ ਤੰਤਰ ਵੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ 2 ਚੱਮਚ ਐਲੋਵੇਰਾ ਅਤੇ ਆਵਂਲਾ ਜੂਸ ਪੀਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਜਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਈ ਹੋਰ ਫ਼ਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚੋਂ ਔਰਗਨਿਕ ਆਵਂਲਾ ਅਤੇ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੂਸ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ, ਤਾਂ ਘਰ ਵਿਚ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਂਵਲਾ ਅਤੇ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੂਸ ਤਿਆਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਸ ਲਈ ਐਲੋਵੇਰਾ ਦਾ ਇੱਕ ਸਾਫ਼ ਪੱਤਾ ਲਓ, ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਫ ਕਰ ਲਓ। ਇਸ ਦੇ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਵਿਚੋਂ ਕੱਟ ਲਓ, ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਜੈਲ ਚਮਚ ਨਾਲ ਕੱਢੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਬਲੈਂਡਰ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੂਸ ਬਣਾ ਲਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਜੂਸ ਵਿਚ ਇਕ ਤਾਜ਼ਾ ਆਂਵਲੇ ਦਾ ਜੂਸ ਵੀ ਮਿਲਾ ਲਉ। ਇਹਨਾਂ ਦੋਨਾਂ ਜੂਸ ਨੂੰ ਇਕੱਠਿਆਂ ਪੀਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਈ ਹੋਰ ਫ਼ਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *