ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਹੈ ਇਹ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ, ਤਾਂ ਘਰ ਬੈਠੇ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ 7 ਲੱਖ – ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ

ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਹ ਨੋਟ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੱਖਪਤੀ, ਘਰ ਬੈਠੇ ਖਾਂਦੇ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਣਗੇ 7 ਲੱਖ

ਭਾਰਤ ਦੀ ਅਜਾਦੀ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਰਿਟਿਸ਼ੋਂ ਦੁਆਰਾ ਹੀ ਨੋਟ ਛਾਪੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਪੈਸੀਆਂ ਦੀ ਕਾਫ਼ੀ ਕੀਮਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। 80 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬਰਿਟਿਸ਼ੋਂ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸਦੀ ਕੀਮਤ ਅਜੋਕੇ ਸਮਾਂ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਕੀਤੀਆਂ ਹੈ। ਇਸਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਇਹ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਹੈ। ਉਹ ਸੌਖ ਵਲੋਂ ਘਰ ਬੈਠੇ ਲੱਖਪਤੀ ਬੰਨ ਸੱਕਦੇ ਹੈ।

ਇਸ ਨੋਟ ਉੱਤੇ ਆਰਬੀਆਈ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਜੇਡਬਲੂ ਕੇਲੀ ਨੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਇਹ ਨੋਟ ਕੁੱਝ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਥੇ ਹੀ ਈਬੇ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੋਟ ਦੀ ਹੁਣ ਬੋਲੀ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਨਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਇਸ ਨੋਟ ਦੇ ਬਦਲ ਤੁਸੀ ਸੱਤ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ। ਈਬੇ ਵੇਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਨੋਟ ਦੀ ਕੀਮਤ ਸੱਤ ਲੱਖ ਰੂਪਏ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਯਾਨੀ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਪੁਰਾਨਾ ਨੋਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਬੈਠੇ – ਬੈਠੇ ਮਾਲਾਮਾਲ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

80 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਇਸ ਨੋਟ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨਵੇਂ 1 ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟ ਨੂੰ ਸਾਲ 1966 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਨੋਟ ਦੀ ਬੋਲੀ ਵੀ ਈਬੇ ਵਿੱਚ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ 45,000 ਰੁਪਏ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ ਅੱਜ ਵਲੋਂ 26 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 1 ਰੁਪਿਆ ਦਾ ਨੋਟ ਬਣਾਉਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਲੇਕਿਨ 2015 ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ ਫਿਰ ਵਲੋਂ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤਾ ਜਾਣ ਲਗਾ। ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ 1 ਰੁਪਿਆ ਦਾ ਨੋਟ ਨਵੇਂ ਅਵਤਾਰ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਇਆ। ਲੇਕਿਨ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਵੱਖ ਹੀ ਸ਼ਾਨ ਹੈ।

ਇਸ ਨੋਟਾਂ ਦੇ ਜਰਿਏ ਵੀ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ਪੈਸੇ

1 ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਵੀ ਬੋਲੀ ਆਨਲਾਇਨ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਨੋਟ ਵੀ ਆਨਲਾਇਨ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਈਬੇ ਉੱਤੇ ਵਿਕ ਰਹੇ ਹਨ। ਇੱਥੇ 1949, 1957, ਅਤੇ 1964 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਈ ਨੋਟਾਂ ਲਈ ਹਜਾਰਾਂ ਰੁਪਏ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਾਲ 1957 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨੋਟ ਲਈ 15,000 ਰੁਪਏ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਾਲ 1968 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨੋਟ ਲਈ 5,500 ਰੁਪਏ ਦੀ ਬੋਲੀ ਲਗਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਨੋਟ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਉੱਤੇ 786 ਅੰਕ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਮ੍ਹਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਨੋਟਾਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸਿੱਕਾਂ ਦੀਆਂ ਬੋਲੀਆਂ ਵੀ ਇਸ ਜਗ੍ਹਾ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੇ ਸਿੱਕਾਂ ਨੂੰ ਵੇਚਕੇ ਵੀ ਤੁਸੀ ਪੈਸੇ ਕਮਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਕਾਫ਼ੀ ਪੁਰਾਣੇ ਸਿੱਕੇ ਰੱਖੋ ਹੋਏ ਹਨ। ਉਹ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਵੇਚਕੇ ਪੈਸੇ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ।

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਬਚੀਏ

ਨੋਟ ਬਚਨ ਲਈ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਈਬੇ ਉੱਤੇ ਜਾਕੇ ਪੰਜੀਕਰਣ ਕਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਨੋਟ ਵੇਚਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਸਦੀ ਫੋਟੋ ਅਪਲੋਡ ਕਰਣੀ ਹੋਵੋਗੇ। ਫੋਟੋ ਅਪਲੋਡ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜੋ ਵੀ ਲੋਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਨੋਟ ਖਰੀਦਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਸਿੱਧਾ ਸੰਪਰਕ ਕਰ ਲੈਣਗੇ।

ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਉੱਤੇ ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਜਿਆਦਾਤਰ ਮਾਮਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫਰੀ ਵਿੱਚ ਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੁੱਝ ਮਾਮਲੀਆਂ ਵਿੱਚ 90 ਰੁਪਏ ਸ਼ੁਲਕ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇੱਥੇ ਕੇਵਲ ਆਨਲਾਇਨ ਪੇਮੇਂਟ ਹੀ ਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਯਾਨੀ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਗਦ ਭੁਗਤਾਨੇ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *