ਹੋਲੀ ‘ਤੇ ਕਰੋ ਇਹ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਾਅ, ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਭਾਰੀ ਬਰਸਾਤ, ਹਰ ਕੰਮ ‘ਚ ਮਿਲੇਗੀ ਸਫਲਤਾ !!

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਹੋਲੀ ਦੇ ਦਿਨ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਹਰ ਛੋਟੀ-ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਦੇ ਵਿਅਰਥ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਉਪਾਵਾਂ ਬਾਰੇ।ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਲੋਕ ਹੋਲੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਉਂਦੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ।

ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਫੱਗਣ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੀ ਚਤੁਰਦਸ਼ੀ ਨੂੰ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਰੰਗ ਖੇਡੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਜਾਣਦੇ ਹੋਣਗੇ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੁਝ ਜੋਤਿਸ਼ ਉਪਾਅ ਵੀ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਹਰ ਛੋਟੀ-ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਹਰ ਸਾਲ ਹੋਲੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਲੋਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਤੋਂ ਅਸਫ਼ਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਹੋਲੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਦੇ ਵਿਅਰਥ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ।

ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਉਪਾਵਾਂ ਬਾਰੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਪੈਸੇ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ: ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਦੇ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਹੋਲਿਕਾ ਦੀਆਂ ਅਸਥੀਆਂ ਨੂੰ ਘਰ ਲਿਆਓ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸਾਫ਼ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਉਸ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਰੱਖੋ। ਪੈਸੇ ਰੱਖੇ ਹੋਏ ਹਨ

ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਦੇ ਵੀ ਧਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੋ ਲੌਂਗ, ਇੱਕ ਬਾਤਾਸ਼ਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸੁਪਾਰੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਭਿੱਜ ਕੇ 11 ਵਾਰ ਪਰਿਕਰਮਾ ਕਰੋ

ਗੰਨੇ ਕਣਕ ਦੀਆਂ ਮੁੰਦਰੀਆਂ ਅਤੇ ਸੁੱਕੇ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਚੜ੍ਹਾਵਾ ਕਰੋ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ: ਹੋਲੀ ਆਰਤੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਦੁਕਾਨਾਂ ਅਤੇ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਧ ਘਿਓ ਦੇ ਦੀਵੇ ਜਗਾ ਕੇ ਦਿਨ-ਰਾਤ ਜਗਾਓ।

ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਮੰਦਿਰ ਜਾਂ ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੋਰੇ ਵਾਲਾ ਨਾਰੀਅਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਵੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ: ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਦੀ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਉਬਤਾਨ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਇਕੱਠਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਹੋਲਿਕਾ ਦਹਨ ਦੀ ਅੱਗ ਵਿੱਚ ਸਾੜ ਦਿਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਅੰਦਰ ਦੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਸਿਰ ਤੋਂ ਪੈਰਾਂ ਤੱਕ ਕੁਝ ਕੱਚੇ ਧਾਗੇ ਨੂੰ ਮਾਪੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਹੋਲਿਕ ਦਹਨ ‘ਚ ਚੜ੍ਹਾਓ, ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦੀ ਕੁਝ ਅਸਥੀਆਂ ਘਰ ਲਿਆਓ। ਜੇਕਰ ਔਰਤਾਂ ਹੋਲਿਕਾ ਦੀ ਸੁਆਹ ਨੂੰ ਗਲੇ ‘ਤੇ ਅਤੇ ਮਰਦ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਟੀਕੇ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲਗਾਉਣ ਤਾਂ ਵਿਚਾਰਾਂ ‘ਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *