ਖੁਸ਼ਕ ਖੰਘ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਹਲਦੀ, ਅਦਰਕ ਸਮੇਤ ਇਨ੍ਹਾਂ 5 ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰੋ

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਬਦਲਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਫਲੂ ਅਤੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਠੰਢ ਖੰਘ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਂਦੇ ਸਮੇਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਤ ਦੀ ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨੀਂਦ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ।

ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦਰਅਸਲ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵਾਰ ਵਾਰ ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਆਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਨੀਂਦ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਬੇਚੈਨੀ ਅਤੇ ਜ਼ੁਕਾਮ ਵਰਗੇ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਹੋਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਈ ਵਾਰ ਛਾਤੀ ਵਿਚ ਦਰਦ, ਗਲੇ ਵਿਚ ਜਲਣ ਅਤੇ ਖਰਾਸ਼ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਂਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਹਿਦ, ਅਦਰਕ, ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਅਤੇ ਨਮਕ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਗਲੇ ਨੂੰ ਵੀ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕੁਝ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ।ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹਿਦ ਪਾ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਸ ਨਾਲ ਗਲੇ ਨੂੰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਅਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਦ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਗੁਣ ਖੰਘ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਗੁੜ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਇੰਫਲੀਮੇਂਟਰੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੋ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਅਤੇ ਫਲੂ ਨਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਖੰਘ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਵਾਉਣ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਨਾਲ ਗਲੇ ਵਿਚ ਸੋਜ਼ ਅਤੇ ਜਲਨ ਦੀ ਤਕਲੀਫ਼ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਾਰ ਵਾਰ ਖੰਘ ਵੀ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੰਘ ਆਉਣ ਤੇ ਅਦਰਕ ਦਾ ਟੁਕੜਾ ਮੂੰਹ ਵਿਚ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕਈ ਵਾਰ ਕੁਝ ਗੱਲਤ ਜਾਂ ਐਲਰਜੀ ਵਾਲੀਆ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਾਣ ਪੀਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਵੀ ਇਹ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਵਧ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਐਲਰਜੀ ਵੱਧਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਐਲਰਜੀ ਵਧ ਗਈ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਨਮਕ ਅਤੇ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜਾਂ ਫਿਰ ਇਸ ਦੀ ਗਰਾਰੇ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਔਸ਼ੁਧੀ ਗੁਣ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੋ ਠੰਢ ਜ਼ੁਕਾਮ ਤੇ ਫਲੂ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਵੀ ਚੰਗੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਂਦੇ ਸਮੇਂ ਪੰਜ ਤੋਂ ਛੇ ਤੁਲਸੀ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਦ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਦੀ ਤਕਲੀਫ਼ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ

ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਨਮਕ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਗਰਾਰੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਸਾਹ ਦੀ ਤਕਲੀਫ ਅਤੇ ਗਲੇ ਦੀ ਸੋਜ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਸਾਡੀ ਛਾਤੀ ਵਿਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਜਲਣ ਨੂੰ ਵੀ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਅਦਰਕ ਦਾ ਰਸ ਅਤੇ ਨਮਕ ਮਿਲਾ ਕੇ ਗਰਾਰੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਅਲਰਜੀ ਹੈ, ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੀਮਾਰੀ ਨਾਲ ਪੀਡ਼ਤ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਦਿਖਾਓ।ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *