ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਦਿਨ ਇਹ 1 ਚੀਜ਼ ਜਰੂਰ ਖਾਓ, ਸਾਲ ਭਰ ਆਵੇਗੀ ਬੇਅੰਤ ਧਨ-ਦੌਲਤ

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਇਸ ਵਾਰ ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਫੱਗਣ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਦੀ ਤ੍ਰਯੋਦਸ਼ੀ ਤਰੀਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਤੁਰਦਸ਼ੀ ਦੀ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਮੇਲ ਖਾਂਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ, 18 ਫਰਵਰੀ, 2023 ਨੂੰ ਉੱਤਰਾਸ਼ਦਾ ਨਛੱਤਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼੍ਰਵਣ ਨਕਸ਼ਤਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਆਪਤੀ ਯੋਗ, ਵਾਰਾਇਣ ਯੋਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਗਰ ਕਰਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼ਕੁਨੀ ਅਤੇ ਨਾਗ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਤੇ ਮਕਰ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਵਾਰ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦਾ ਮਹਾਨ ਤਿਉਹਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਤ੍ਰਿਕੋਣ ਯੋਗ ਵਿੱਚ ਸੂਰਜ, ਸ਼ਨੀ, ਮੰਗਲ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਮਹਾਰਾਤਰੀ ‘ਤੇ ਤਿੰਨ ਸਦੀਆਂ ‘ਚ ਇਕ ਜਾਂ ਦੋ ਵਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਦਿਨ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਸ਼ਿਵ ਪੂਜਾ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੂੰ ਮਨਚਾਹੇ ਫਲ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਪੂਜਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ : ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਦੁੱਧ, ਦਹੀਂ, ਪਾਣੀ, ਫੁੱਲ, ਬੇਲਪੱਤਰ, ਧਤੂਰਾ ਅਤੇ ਬੇਰ ਆਦਿ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਦਾ ਰਿਵਾਜ ਹੈ। ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਦਿਨ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਗੰਗਾ ਜਲ, ਦੁੱਧ, ਦਹੀਂ, ਘਿਓ, ਸ਼ਹਿਦ, ਧੂਪ-ਦੀਪ ਆਦਿ ਜਲਾ ਕੇ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦੀ ਹਰ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦਿਨ ਦੇ ਚਾਰੇ ਘੰਟੇ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਿਵਸਤੁਤੀ, ਸ਼ਿਵਸਰੋਤ ਦਾ ਪਾਠ ਵੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਦੀ ਆਰਤੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹੜੀ ਖੁਰਾਕ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ : ਵਰਤ ਦੌਰਾਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਭੋਜਨ ਪਰੋਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਫਲ ਸਵੇਰੇ-ਸਵੇਰੇ ਖਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਫਲਾਂ ਵਿੱਚ ਸੰਤਰਾ, ਖੀਰਾ, ਪਪੀਤਾ, ਸੇਬ ਆਦਿ ਫਲ ਲਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਵਰਤ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਸਾਤਵਿਕ ਭੋਜਨ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਵਰਤ ਬਿਨਾਂ ਨਮਕ ਦੇ ਵੀ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਨਮਕ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਵਰਤ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਵਰਤ ਵਿੱਚ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਵਰਤ ਦੌਰਾਨ ਮੂੰਗਫਲੀ ਨਹੀਂ ਖਾਂਦੇ, ਪਰ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਮੂੰਗਫਲੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਇਸ ਵਰਤ ਦੌਰਾਨ ਤੁਸੀਂ ਮਿਠਾਈ ਵੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਗਾਜਰ ਜਾਂ ਬੋਤਲ ਲੌਕੀ ਵਰਗੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਫਲ ਦੀ ਖੀਰ ਵੀ ਖਾਧੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਮਖਾਣਾ ਖਾਣ ਦੇ ਫਾਇਦੇ : ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਵਰਤ ਦੌਰਾਨ ਮਖਾਣਾ ਖਾਧਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਈ ਲੋਕ ਦੁੱਧ ਨਾਲ ਖੀਰ ਬਣਾ ਕੇ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਘਿਓ ‘ਚ ਭੁੰਨ ਕੇ ਸੁੱਕਾ ਖਾਂਦੇ ਹਨ। ਕਿਉਂਕਿ ਮਖਾਨਾ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਅਤੇ ਕਾਰਬੋਹਾਈਡਰੇਟ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਬਕਵੀਟ ਆਟੇ ਤੋਂ ਬਣਿਆ ਭੋਜਨ : ਜੇਕਰ ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕੁਝ ਨਮਕੀਨ ਭੋਜਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਛੱਲੀ ਜਾਂ ਬਕਵੀਟ ਆਟੇ ਦੇ ਬਣੇ ਡੰਪਲਿੰਗ ਵੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪਰੀਆਂ ਵੀ ਬਣਾਈਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਲਦੀ ਦੇ ਆਟੇ ਦਾ ਬਣਿਆ ਭੋਜਨ ਖਾਣ ਨਾਲ ਜਲਦੀ ਊਰਜਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਸਿਹਤ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।ਵਾਟਰ

ਚੈਸਟਨਟ ਵੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ : ਪਾਣੀ ਦੇ ਚੈਸਟਨਟ ਆਟੇ ਤੋਂ ਬਣੇ ਭੋਜਨ ਵਿਚ ਮੈਂਗਨੀਜ਼ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਜੋ ਪਾਚਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਭਰਪੂਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਫਾਈਬਰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਜੋ ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮਦਦਗਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਆਲੂਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਧਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ : ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਲੂ ਵੀ ਖਾਧਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਕਰਕੰਦੀ ਦਾ ਹਲਵਾ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਉਬਾਲ ਕੇ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਲੂ ਨੂੰ ਤਲ ਕੇ ਖਾਧਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਿਨ ਭਰ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਸੰਤੁਲਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਆਲੂਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਧਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ : ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਲੂ ਵੀ ਖਾਧਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਕਰਕੰਦੀ ਦਾ ਹਲਵਾ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਉਬਾਲ ਕੇ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਲੂ ਨੂੰ ਤਲ ਕੇ ਖਾਧਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਿਨ ਭਰ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਸੰਤੁਲਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਸਾਗ ਸਿਹਤ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ : ਇਸ ਦਿਨ ਸਾਗ ਵੀ ਖਾਧਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਾਗ ਵਿੱਚ ਕਾਰਬੋਹਾਈਡ੍ਰੇਟਸ ਭਰਪੂਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਨਾਲ ਹੀ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਵੀ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਸਰੀਰ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਤੱਤ ਹਨ। ਸਾਗੋ ਪਾਪੜ, ਖੀਰ, ਪਕੌੜੇ, ਖਿਚੜੀ ਆਦਿ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਾਚਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ‘ਚ ਵੀ ਸਾਗ ਕਾਫੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ।

ਠੰਡਾਈ ਦੇ ਦੋਹਰੇ ਫਾਇਦੇ ਹਨ : ਇਸ ਵਰਤ ਦੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਹਲਕੀ ਗਰਮੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਠੰਡਾਈ ਵੀ ਪੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਤਾਂ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਦਿਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਥੰਦਾਈ ਦੇ ਨਾਲ ਭੰਗ ਮਿਲਾ ਕੇ ਵੀ ਪੀਂਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਿਵਜੀ ਨੂੰ ਵੀ ਭੰਗ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਹੈ ਪਰ ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਭੰਗ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵੀ ਠੰਡਾਈ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਦੁੱਧ ਤੋਂ ਬਣੀ ਠੰਡਾਈ ਵਿੱਚ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਪੇਟ ਲਈ ਵੀ ਚੰਗਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਰਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਖਾਧੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਤਲੇ ਹੋਏ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦਾ ਪੱਧਰ ਨਾਰਮਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੂਰਾ ਸਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪੈਸਿਆ ਦੀ ਬਰਕਤ ਰਹੇਗੀ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਤੁਹਾਡੇ ਤੇ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *