ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ 1 ਛੋਟਾ ਉਪਾਅ, ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਹੋਣਗੇ ਖੁਸ਼, ਗਰੀਬੀ ਦੂਰ ਹੋਵੇਗੀ

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਬੁੱਧਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਲਾਲ ਕਿਤਾਬ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਹਿਲੇ ਪੂਜਣਯੋਗ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦੁਰਗਾ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ ਪਰ ਇਸਦਾ ਦੇਵਤਾ ਬੁਧ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਦਾ ਨਾਂ ਬੁਧ ਗ੍ਰਹਿ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਬੁਧ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਜੋਤਿਸ਼ ਉਪਾਅ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਬੁਧ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ, ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੀਅਰ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਤਰੱਕੀ ਲਈ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬੁਧ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਰੀਅਰ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਲਾਭ ਲਈ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਅ ਬਾਰੇ। ਮਾਂ ਦੁਰਗਾ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਮਾਂ ਦੁਰਗਾ ਦਾ ਧਿਆਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦੁਰਗਾ ਸਪਤਸ਼ਤੀ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬੁਰਾਈ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਰਗਾ ਸਪਤਸ਼ਤੀ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨ ਨਾਲ ਉਸ ਪਾਠ ਦਾ ਪੁੰਨ ਇੱਕ ਲੱਖ ਪਾਠਾਂ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਦਾਨ ਕਰੋ:
ਹਰੀ ਮੂੰਗੀ ਦੀ ਦਾਲ ਦਾ ਦਾਨ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਿਨ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹਰੇ ਮੂੰਗੀ ਦੀ ਦਾਲ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਵੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬੁਧ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਅਤੇ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਵੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਹਰਾ ਮੂੰਗੀ ਵੀ ਚੜ੍ਹਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਪਾਠ ਕਰੋ:
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਹਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਜ਼ਦਾਰ ਗਣੇਸ਼ ਸਤੋਤਰ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦਾ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਪਾਠ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਵੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਰਣਹਰਤਾ ਗਣੇਸ਼ ਸਤੋਤਰ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਆਰਤੀ ਕਰੋ।

ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਚੜ੍ਹਾਓ:
ਹਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਅਤੇ ਦੁਰਵਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਉਪਲਬਧ ਨਾ ਹੋਣ ਤਾਂ ਦੁਰਵਾ ਭੇਟ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਦੁਰਵਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ 21 ਦੁਰਵਾ ਦੀ ਗੰਢ ਬਣਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗਣੇਸ਼ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ 21 ਦੁਰਵਾ ਦੀਆਂ ਗੰਢਾਂ ਚੜ੍ਹਾਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਦੁਰਵਾ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਜਲਦੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਦੁਨਿਆਵੀ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਗਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਖੁਆਓ:
ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਊ ਨੂੰ ਹਰਾ ਘਾਹ ਜਾਂ ਪਾਲਕ ਦਾ ਸਾਗ ਜ਼ਰੂਰ ਖੁਆਓ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨ ਨਾਲ 33 ਕਰੋੜ ਦੇਵੀ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਅਤੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਵਿਕਾਰ ਦਾ ਦੁੱਖ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਗਾਂ ਨੂੰ ਘਾਹ ਅਤੇ ਹਰਾ ਪਾਲਕ ਜ਼ਰੂਰ ਖਿਲਾਓ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਲ ਮਿਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗਾਂ ਨੂੰ ਖੁਆਉਣ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *