ਮੁਲੱਠੀ ਦਾ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਫਾਇਦਾ

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਮੁਲੱਠੀ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਗੁਣਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਆਯੁਰਵੈਦ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੋਧੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਮੂਲੱਠੀ ਵਿੱਚ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਐਂਟੀ ਆਕਸੀਡੈਂਟ, ਫੈੰਟ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਿਚ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਮੂਲਠੀ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਅੱਖ, ਨੱਕ, ਗਲੇ, ਸਾਹ ਅਤੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਵਿਚ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਪਾਊਡਰ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਉਬਾਲ ਕੇ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਕਈ ਫ਼ਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋ ਇਲਾਵਾ ਮੂਲਠੀ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਵੀ ਗਲੇ ਅਤੇ ਨੱਕ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੂਲੱਠੀ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ।ਮੂਲਠੀ ਵਿੱਚ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕ, ਗਲੀਸ੍ਰਿਹਿਜਿਕ ਐਸਿਡ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਦੇ ਤੱਤ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਮੂਲਠੀ ਸਵਾਦ ਵਿੱਚ ਮਿੱਠੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਟੁਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਗਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ, ਖੰਘ ਅਤੇ ਹਾਰਟ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਮੁਲੱਠੀ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਠੰਡ, ਖੰਘ-ਜ਼ੁਕਾਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਮੁਲੱਠੀ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਕੇ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਸੁੱਕੀ ਖੰਘ ਆਉਣ ਤੇ ਮੁਲੱਠੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ਹਿਦ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਖੰਘ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਮੁਲੱਠੀ ਦੇ ਛੋਟੇ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਬਾਉ।

ਮੂੰਹ ਦੇ ਛਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਮੁਲੱਠੀ ਦੇ ਟੁਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਦ ਵਿੱਚ ਭਿਉ ਕੇ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਮੁਲੱਠੀ ਦਾ ਇਕ ਛੋਟਾ ਟੁਕੜਾ ਲਓ, ਅਤੇ ਇਕ ਚੱਮਚ ਸ਼ਹਿਦ ਵਿੱਚ ਭਿਉਂ ਕੇ ਰੱਖੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਦੇਰ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਕੇ ਚਬਾਉ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮੂੰਹ ਦੇ ਛਾਲਿਆਂ ਤੋ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਮੁਲੱਠੀ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਅਸੋਧਿਆ ਗੂਣ ਅੱਖਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੁਲੱਠੀ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਜਲਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਗਲੇ ਵਿਚ ਖਰਾਸ਼, ਇਰੀਟੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਵਾਜ ਬੈਠਣ ਤੇ ਮੁਲੱਠੀ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਲੱਠੀ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਅਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਗਲੇ ਦੀ ਖਰਾਸ਼ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਮੁਲੱਠੀ ਦੇ ਟੁਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਮੁਲੱਠੀ ਵਿੱਚ ਭਿਉਂ ਕੇ ਚਬਾਉ ਪਾਚਨ ਤੰਤਰ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਮੁਲੱਠੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮੁਲੱਠੀ ਵਿਚ ਫੇਲੇਵਨੋਈਡ ਵਰਗੇ ਤੱਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਪਾਚਨ ਤੰਤਰ ਦੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੁਲੱਠੀ ਚਬਾਉਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਪਚ ਦੀ ਸਮਸਿਆ ਵਿੱਚ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।ਮੁੱਲਠੀ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਗੂਣ ਅੱਖਾਂ, ਕੰਨ ਅਤੇ ਗਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਔਸ਼ੁੱਧਿ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਜ਼ਰੂਰ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *