ਇਸ ਨੁਸਖੇ ਨਾਲ ਅੱਡੀ ਤੋਂ ਸਿਖਰ ਤੱਕ ਸਾਰੀਆਂ ਬਲੌਕ ਕੀਤੀਆਂ ਨਾੜੀਆਂ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹੋ !

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਖਰਾਬ ਲਾਈਫ ਸਟਾਈਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਤਨਾਅ ਵਧਣ ਲੱਗ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਤੇ ਲੋਕ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਹੀ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਸਾ ਦੀ ਬਲੋਕੇਜ ਦੀ ਸਮਸਿਆ। ਨਸਾ ਵਿਚ ਬਲੋਕੇਜ ਹੋਣ ਨਾਲ ਕਈ ਹੋਰ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਦਿਲ ਦੀ ਸਮਸਿਆ, ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਸੋਜ ਰਹਿਣਾ ਆਦਿ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਮਾਂ ਬੈਠਾ ਰਹਿਂਦਾ ਹੈ। ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਥਕਾਨ ਮਹਿਸੂਸ ਹੂੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਮੂਵਮੇਂਟ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਾਰੀ ਨਸਾਂ ਖੂਨ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਸ਼ਰੀਰ ਵਿੱਚ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਵਾਉਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਨਸਾ ਵਿਚ ਬਲੋਕੇਜ ਦੀ ਸਮਸਿਆ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਅਪਣਾ ਕੇ ਇਸ ਸਮਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਦਰਦ ਤੋਂ ਵੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਨਸ਼ਾ ਵਿਚ ਬਲਾਕੇਜ ਦੀ ਸਮਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਐਕਸਰਸਾਈਜ਼ ਅਤੇ ਯੋਗ ਹਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਬਹੁਤ ਜਰੂਰੀ ਹੂੰਦਾ ਹੈ। ਯੋਗ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਤਾਜ਼ਗੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਕਸਰਸਾਈਜ਼ ਅਤੇ ਯੋਗ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਡਾ ਸਰੀਰ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਅੰਗ ਖੂਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਲੱਡ ਸਰਕੂਲੇਸ਼ਨ ਸਹੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਯੋਗ ਵਿਚ ਕਈ ਆਸਨ ਹਨ, ਜੋ ਨਸਾਂ ਦੀ ਬਲਾਕੇਜ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਭੂਜਾਂਗਾਸਨ, ਇਹ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਥਕਾਵਟ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਮੋਟਾਪਾ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਖੂਨ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਸਹੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਲਾਭਾਸਨ ਯੋਗ ਇਹ ਆਸਨ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸੇ ਖੂਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪੇਟ, ਕਮਰ ਦਾ ਨਿਚਲਾ ਹਿੱਸਾ, ਪੈਰ ਅਤੇ ਛਾਤੀ। ਇਹ ਆਸਨ ਕਮਰ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਨਸਾਂ ਵਿੱਚ ਬਲਾਕੇਜ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਬਦਾਮ ਤਾਂ ਹਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਖਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਸਹੀ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਜਾਣਦੇ ਹਨ। ਬਦਾਮ ਦੀ ਤਾਸੀਰ ਗਰਮ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ।

ਨਸਾਂ ਦੀ ਬਲਾਕੇਜ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਬਦਾਮ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪੇਟ ਦਰਦ ਅਤੇ ਕਬਜ਼ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ 5 ਤੋ 10 ਭਿੱਜੇ ਹੋਏ ਬਦਾਮ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਨਸਾਂ ਵਿੱਚ ਬਲਾਕੇਜ ਵਰਗੀ ਸਮਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਤੇ ਬਦਾਮ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸੋਚਣ ਅਤੇ ਸਮਝਣ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਬਦਾਮ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਅਖਰੋਟ ਅਤੇ ਕਿਸ਼ਮਿਸ਼ ਭਿਉਂ ਕੇ ਵੀ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਨਸਾਂ ਵਿੱਚ ਬਲਾਕੇਜ ਹੋ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਰਦ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮਸਿਆ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਵਿਅਕਤੀ ਹੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਇਸ ਸਮਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਮਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਲਸਣ ਦਾ ਨੁਸਖ਼ਾ ਸ਼ਭ ਤੋ ਵਧੀਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਲਸਣ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੀਆਂ ਬੰਦ ਨਸਾਂ ਖੁਲ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਬੰਦ ਨਸਾਂ ਦੀ ਸਮਸਿਆ ਨਾਲ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਹਨਾਂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਕੇ ਦਰਦ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਯੋਗ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਈ ਹੋਰ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *