ਜਾਣੋ ਚਮੜੀ ਦਾ ਕੈਂਸਰ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਬਚਣਾ ਹੈ ਡਾਕਟਰਾਂ ਤੋਂ।

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਕੈਂਸਰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਇਲਾਜ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਹ ਕਿਸੇ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਗੰਭੀਰ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਯਾਨੀ ਚਮੜੀ ਦਾ ਕੈਂਸਰ। ਜਿਸ ਦਾ ਸਮੇਂ ਤੇ ਉਪਚਾਰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਹੋਣ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਸੂਰਜ ਚੋਂ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲੀ ਯੂਵੀ ਰੇਂਜ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮੇਲਾਲਾਨੋਮਾਂ ਦਾ 86% ਹਿੱਸਾ ਅਤੇ ਨੌਨਮੇਲਾਨੋਮਾ ਦਾ 90% ਹਿੱਸਾ ਯੂਵੀ ਰੇਂਜ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਤੋ ਬਚਾਅ ਕਰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਤੂਸੀ ਆਪਣੇ ਨਿਊਟਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਬਣਾ ਕੇ ਖੁਦ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕਈ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਿਟਾਮਿਨ ਅਤੇ ਪੋਸ਼ਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਡਾਈਟ ਕੈਂਸਰ ਨਾਲ ਲੜਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਯੂਵੀ ਰੇਂਜ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਆਕਸੀਡੈਂਟ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਕਿਨ ਨੂੰ ਖ਼ਰਾਬ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਸਕਿਨ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਅਤੇ ਵਧੀਆ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਹੈਲਦੀ ਡਾਈਟ ਲੈਣਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤਾਂਕਿ ਯੂਵੀ ਰੇਂਜ ਨਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨੁਕਸਾਨ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕੇ।

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ, ਕਿ ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਲਈ ਕਿਹੜੇ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤਾ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ cox -2 ਤੱਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਓਮੇਗਾ 3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ। ਇਹ ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਇਸ ਤੱਤ ਨੂੰ ਰੋਕਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਸੋਜ ਨੂੰ ਵੀ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਸਾਡੀ ਸਕਿਨ ਦਾ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਡੀ ਪੂਰੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੀ ਮੱਦਦ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੀ ਕਮੀ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿਚ ਫੈਟੀ ਮੱਛੀ ਅਤੇ ਓਮੇਗਾ 3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਕੈਪਸੂਲ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸੇਲੇਨਿਯਮ ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਚਮੜੀ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸੇਲੇਨਿਯਮ ਦਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਹੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨੂੰ 31 % ਤਕ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿਚ ਸੇਲੇਨਿਯਮ ਦੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਨਟਸ ਅਤੇ ਚੀਕਣ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ।

ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਨਾਲ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਲੜ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਅਤੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਕੈਂਸਰ ਵਰਗੀਆਂ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਲੜਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਦੀ ਮੱਦਦ ਨਾਲ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸੰਤਰਾ, ਨਿੰਬੂ, ਸਟ੍ਰਾਅਬੇਰੀ, ਰਸਪਰੀ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਵਿਟਾਮਿਨ ਈ ਦੀ ਪੂਰੀ ਮਾਤਰਾ ਸਾਡੀ ਸਕਿਨ ਦੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਇੱਕ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਸਕਿਨ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵਿਟਾਮਿਨ ਈ ਸੂਰਜ ਦੀ ਕਿਰਨਾਂ ਯਾਨੀ ਯੂਵੀ ਰੇਜ ਨੂੰ ਵੀ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ

ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵਿਟਾਮਿਨ ਈ ਦੇ ਕੈਪਸੂਲ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਜ਼ਰੂਰ ਲਓ। ਇਸ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਬਦਾਮ ਜਾਂ ਦੂਜੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਟਸ, ਸੂਰਜਮੁਖੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਬੀਜਾਂ ਦੀ ਮੱਦਦ ਨਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸਕਿਨ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ। ਇਹ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਵਰਗੀਆਂ ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਲੜਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੌਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਕਿਨ ਹੈਲਦੀ ਅਤੇ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *