ਚਮੜੀ ਦੀ ਐਲਰਜੀ ਦਾ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ |

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਚਮੜੀ ਤੇ ਸੰਕਰਮਣ ਹੋਣਾ ਕੋਈ ਆਮ ਸਮੱਸਿਆ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸੰਕਰਮਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਗੰਦਗੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦੇ ਤਾਂ, ਸਕਿਨ ਤੇ ਸੰਕਰਮਣ ਹੋਣ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰੋਗ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਕਾਰਨ ਵੀ ਉਹ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਸੰਕਰਮਣ ਨਾਲ ਪੀਡ਼ਤ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਨਾ ਹੋਵੋ। ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਸੰਕਰਮਣ ਦਾ ਇਲਾਜ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਚਨ ਵਿਚ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਵਿਅੰਜਨ ਵਿੱਚ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਜ਼ੀਰਾ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਗੁਣਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਕਿਨ ਦੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਜੀਰੇ ਦੇ ਫ਼ਾਇਦਿਆਂ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ।ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀਫੰਗਲ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਫੰਗਲ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਤੇ ਜੀਰੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਰੁੱਖੀ ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਖੁਜਲੀ, ਰੈਡਨੈਂਸ ਜਾਂ ਦਾਣੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਵਿੱਚ ਜੀਰੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜ਼ੀਰੇ ਵਿਚ ਵਿਟਾਮਿਨ ਈ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਕਿਨ ਨੂੰ ਮੋਈਸਚਰਾਈਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀਫੰਗਲ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਫੰਗਲ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਤੇ ਜੀਰੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਜੀਰੇ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਮੁਹਾਸੇ, ਚਕਤੇ ਅਤੇ ਫੋੜੇ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂ ਕੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਥਾਈਮੋਲ, ਫਾਰਸਫੋਰਸ ਵਰਗੇ ਤੱਤ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।ਜੀਰੇ ਵਿਚ ਐਂਟੀ ਇਨਫਲੇਮੇਟਰੀ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਸੋਜ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸਕਿਨ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਡਾਈਟ ਦੀ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਵੀ ਖਾਂਦੇ ਉਸ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਸਾਡੀ ਸਕਿਨ ਉੱਤੇ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਜੀਰੇ ਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਓ। ਜੀਰਾ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਫੰਗਲ ਅਤੇ ਮਾਈਕ੍ਰੋਬੀਅਲ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੀਰੇ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਉਬਾਲ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਛਾਣ ਕੇ ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਪੀਓ।

ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਜੀਰੇ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਮੀਂਹ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਅਕਸਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਜਾਂ ਪੈਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾਲ ਨਿਸ਼ਾਨ ਜਾਂ ਦਾਣੇ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ੀਰਾ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ। ਜੀਰਾ ਪਾਊਡਰ ਵਿਚ ਟੀ ਟ੍ਰੀ ਔਇਲ ਅਤੇ ਨਿੰਮ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦਾ ਪੇਸਟ ਮਿਲਾਓ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ਤੇ ਲਾਉਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਖੁਜਲੀ ਅਤੇ ਸੋਜ਼ਣ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੱਛਣਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਜੀਰੇ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੀਰੇ ਦਾ ਤੇਲ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਨੂੰ ਗਰਮ ਕਰੋ, ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਜ਼ੀਰੇ ਨੂੰ ਪੀਸ ਕੇ ਮਿਲਾਓ। ਤੇਲ ਜਦੋਂ ਰੰਗ ਬਦਲਣ ਲੱਗੇ, ਤਾਂ ਆਂਚ ਨੂੰ ਹੌਲੀ ਕਰੋ। ਅਤੇ ਤੇਲ ਛਾਣ ਕੇ ਅਡ ਕਰ ਦਿਓ। ਇਸ ਤੇਲ ਨੂੰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ਤੇ ਲਾਉਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਤੇ ਦੋ ਚੱਮਚ ਜੀਰਾ ਪਾਊਡਰ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਦ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾਓ। ਫਿਰ ਇਸ ਵਿਚ ਬਦਾਮ ਦਾ ਤੇਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸੇ ਤੇ ਲਾਓ, ਹਲਕੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਸਾਫ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਧੋ ਲਵੋ। ਜੀਰੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੇਚ ਟੈਸਟ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਜ਼ੀਰਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਕਿਨ ਵਿਚ ਐਲਰਜੀ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿਓ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਜੀਰੇ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਸਕਿਨ ਇੰਫੈਕਸ਼ਨ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *