ਪੈਸੀਆਂ ਦਾ ਨੁਕ-ਸਾਨ ਝੇਲ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਟੇਂਸ਼ਨ ਨਾ ਲੈਣਾ, ਬਸ ਕਰ ਲਵੋ ਇਹ 4 ਉਪਾਅ, ਪੈਸਾ ਨੁਕ-ਸਾਨ ਰੁਕ ਜਾਵੇਗੀ

ਪੈਸਾ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ ਹੈ ਜਿਸ ਵਲੋਂ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਮੋਹ ਮਾਇਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸਨੂੰ ਕਮਾਣ ਲਈ ਉਹ ਦਿਨ ਰਾਤ ਖੂਬ ਮਿਹਨਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਲੇਕਿਨ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਮਿਹਨਤ ਦੀ ਕਮਾਈ ਪਾਣੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੁੜ੍ਹੈ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਦਿਲ ਦੁਖਦਾ ਹੈ। ਪੈਸੀਆਂ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਜਾਂ ਜਿਆਦਾ ਖਰਚ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਾਰ ਪੈਸੀਆਂ ਦੀ ਤੀਜੋਰੀ ਖਾਲੀ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਭਰਨੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਪੈਸੀਆਂ ਦੀ ਇਹ ਹਾਨੀ ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਵਲੋਂ ਰੋਕੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਊਰਜਾ ਨੂੰ ਜਿਆਦਾ ਅਹਮਿਅਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਜਾਂ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਚੀਜ ਦੀ ਗਡ਼ਬਡ਼ੀ ਹੋ ਤਾਂ ਗ੍ਰਹਿ ਕਲੇਸ਼ ਅਤੇ ਆਰਥਕ ਤੰਗੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਝੇਲਨੀ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਵਲੋਂ ਮੁਕਤੀ ਪਾਉਣ ਲਈ ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ ਜੋ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹਨ –

ਘਰ ਦੀ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਗੱਡੀਏ ਤੁਲਸੀ ਦੇ 5 ਬੂਟੇ

ਤੁਲਸੀ ਦਾ ਪੌਧਾ ਜਿਆਦਾਤਰ ਸਾਰੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਸਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਅਤੇ ਹਾਨੀ ਦੋਨਾਂ ਕਰਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਤੁਸੀ ਤੁਲਸੀ ਦਾ ਪੌਧਾ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਿੱਥੇ ਅਤੇ ਕਿਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਇਹ ਕਾਫ਼ੀ ਮਾਅਨੇ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਕਮੀ ਦੇ ਚਲਦੇ ਛੱਤ ਉੱਤੇ ਤੁਲਸੀ ਦਾ ਪੌਧਾ ਰੱਖ ਦਿੰਦੇ ਹੋ। ਲੇਕਿਨ ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਅੰਗਣ ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅੰਗਣ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਘਰ ਦੀ ਬਾਲਕਨੀ ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਘਰ ਦੀ ਬਾਲਕਨੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸਨੂੰ ਜਵਾਬ ਅਤੇ ਜਵਾਬ – ਪੂਰਵ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਲਸੀ ਦੇ 5 ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਆਵੇਗਾ।

ਖ਼ਰਾਬ ਨਲ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰੀਏ

ਕਈ ਵਾਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਲ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਵਿੱਚ ਬੂੰਦ – ਬੂੰਦ ਪਾਣੀ ਟਪਕਦਾ ਹੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਚੀਜ ਚੰਗੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਦਾ ਨੇਗੇਟਿਵ ਅਸਰ ਤੁਹਾਡੇ ਰੂਪਏ – ਪੈਸੀਆਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਸਾ ਸੰਗ੍ਰਿਹ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆਉਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਟਪਕਦੇ ਨਲਾਂ ਦੀ ਅਵਾਜ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨੇਗੇਟਿਵ ਊਰਜਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸਲਈ ਘਰ ਦੇ ਖ਼ਰਾਬ ਨਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਬਦਲ ਦੇਣਾ ਹੀ ਠੀਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਬੇਲੌੜਾ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਪੈਸੀਆਂ ਦੀ ਹਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਕਾਟੇਂਦਾਰ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਵਲੋਂ ਬਚੀਏ

ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੀ ਮੰਨੇ ਤਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹਰੇ – ਭਰੇ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣਾ ਸ਼ੁਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੰਡੀਆਂ ਵਾਲਾ ਜਾਂ ਫਿਰ ਦੁੱਧ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲੇ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਵਲੋਂ ਬਚਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲੀ ਨੇਗੇਟਿਵ ਤਰੰਗੇ ਘਰ ਦੇ ਮਾਹੌਲ ਨੂੰ ਖ਼ਰਾਬ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਉਥੇ ਹੀ ਨਕਲੀ ਬੂਟੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਸਾਡੀ ਜਾਬ ਅਤੇ ਬਿਜਨੇਸ ਉੱਤੇ ਭੈੜਾ ਅਸਰ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

ਜਵਾਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰੱਖੋ ਇਹ ਚੀਜਾਂ

ਘਰ ਦੀ ਜਵਾਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਵਾਸਤੁ ਦੋਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਕਰਿਅਰ, ਪੈਸਾ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਕਠਿਨਾਈਆਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ੌਚਾਲਏ, ਰਸੋਈਘਰ, ਕੂੜਾ – ਕਰਕਟ ਵਰਗੀ ਚੀਜਾਂ ਜਵਾਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ ਵਲੋਂ ਵਾਸਤੁ ਦੋਸ਼ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਲਈ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਗੰਦਗੀ ਨਹੀਂ ਰੱਖੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪੈਸੀਆਂ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਤਾਂ ਹੋਵੇਗਾ ਹੀ ਨਾਲ ਹੀ ਬਦਕਿੱਸਮਤੀ ਵੀ ਪਿੱਛੇ ਲੱਗ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਵੀ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਜਵਾਬ ਦਿਸ਼ਾ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਕੋਨਿਆ ਕਟਿਆ ਹੋਇਆ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਘਰ ਦੀ ਤੀਜੋਰੀ ਨੂੰ ਜਵਾਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣਾ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਪੈਸਾ ਅਰਜਿਤ ਕਰਣ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *