ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਰੱਖੋ ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕੋਈ ਇੱਕ ਚੀਜ਼। ਫੇਰ ਕਦੇ ਖਾਲੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ…

ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਵਲੋਂ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਚਾਵਲ ਰੱਖਣ ਵਲੋਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਬਰਕਤ। ਜਾਨੋ ਕਿਵੇਂ ਰੱਖੋ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਚਾਵਲ…

ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗਹਿਰਾ ਸੰਬੰਧ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ ਵਾਸਤੁ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਅਤੇ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਵਲੋਂ ਪੈਸਾ ਜਾਇਦਾਦ, ਦੌਲਤ ਆਦਿ ਦਾ ਆਗਮਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਵਲੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਸ਼ਟ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ਕਰਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤਾਂ ਕੋਈ ਦੱਸਣ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਕਦੇ – ਕਦੇ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਿੱਲਤ ਬਣੀ ਹੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਇਸਲਈ ਪੈਸੇ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ ਉੱਤੇ ਬੇਕਾਰ ਅਤੇ ਅਪਵਿਤ੍ਰ ਚੀਜ ਨਹੀਂ ਰਖ਼ੇਲ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਤਾਂ ਆਓ ਜੀ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹੈ ਕਿ ਵਾਸਤੁ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਕੀ ਰੱਖਿਆ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂਕਿ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾਦ੍ਰਸ਼ਟਿ ਸਾਡੇ ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਬਣੀ ਰਹੇ ਅਤੇ ਸਾਡਾ ਪਰਸ ਕਦੇ ਵੀ ਖ਼ਾਲੀ ਨਹੀਂ ਰਹੇ

1) ਜੋਤੀਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਬੈਠੀ ਹੋਈ ਮੁਦਰਾ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਰਖ਼ੇਲ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿੱਲਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

2) ਵਾਸਤੁ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਅਸੀ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਸੋਣ ਜਾਂ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਸਿੱਕਾ ਰੱਖੋ ਤਾਂ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਪੈਸਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸਨੂੰ ਰੱਖਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੇ ਚਰਣਾਂ ਵਲੋਂ ਛੋਹ ਜਰੁਰ ਕਰਾਓ।

3) ਵਾਸਤੁ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਕਾਗਜ਼ ਉੱਤੇ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਲਿਖਕੇ ਉਸਨੂੰ ਰੇਸ਼ਮੀ ਧਾਗੇ ਵਲੋਂ ਬਾਂਧਕਰ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਵੀ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।

4) ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਪੈਸੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਵਲੋਂ ਮੁਕਤੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਕਿੰਨਰ ਨੂੰ ਪੈਸਾ ਦੇਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਤੋਂ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸਿੱਕਾ ਵਾਪਸ ਲਵੇਂ। ਜੇਕਰ ਕਿੰਨਰ ਆਪਣੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿੱਕੇ ਦੇ ਦਿੰਦੇ ਹੈ। ਫਿਰ ਉਸਨੂੰ ਹਰੇ ਕਪਡੇ ਵਿੱਚ ਲਪੇਟ ਕਰ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖੇ ਜਾਂ ਤੀਜੋਰੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖੇ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਪੈਸਾ ਸਬੰਧੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋਣ ਲੱਗਣਗੀਆਂ।

5) ਚਾਵਲ ਦਾ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨਾ ਜਿਆਦਾ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਇਹ ਤਾਂ ਅਸੀ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਚੁਟਕੀ ਭਰ ਚਾਵਲ ਦੇ ਦਾਣੇ ਰੱਖਾਂਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਸ ਵਲੋਂ ਬੇਵਜਾਹ ਪੈਸੇ ਖਰਚ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਉਥੇ ਹੀ ਪੈਸੀਆਂ ਦੀ ਬਰਕਤ ਹੋਵੋਗੇ ਸੋ ਵੱਖ।

6) ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਵਲੋਂ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਬੁਜੁਰਗ ਵਲੋਂ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਵਿੱਚ ਨੋਟ ਮਿਲੋ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਨੋਟ ਉੱਤੇ ਕੇਸਰ ਅਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਟਿੱਕਾ ਲਗਾਕੇ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਵੱਡੇ – ਬੁੱਢੀਆਂ ਦੇ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪਰਸ ਕਦੇ ਖਾਲੀ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦਾ।

7) ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਪੈਸੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਕੌਡ਼ੀ ਜਾਂ ਗੋਮਤੀ ਚੱਕਰ ਰੱਖਣਾ ਵੀ ਫਲਦਾਈ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੌਡ਼ੀ ਜਾਂ ਗੋਮਤੀ ਚੱਕਰ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਧਨਲਾਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

8) ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਵਲੋਂ ਸਬੰਧਤ ਗੋਮਤੀ ਚੱਕਰ, ਸਮੁੰਦਰੀ ਕੌਡ਼ੀ, ਕਮਲ ਗੱਟੇ, ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਸਿੱਕਾ ਆਦਿ ਵੀ ਰੱਖ ਸੱਕਦੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਚੀਜ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੇ ਚਰਣਾਂ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਕਹਿੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਕਦੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪੈਸੀਆਂ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

9) ਹਾਂ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਗੱਲ ਹਮੇ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਸਤੁ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਵੀ ਬੇਕਾਰ ਕਾਗਜ਼, ਕਟੇ – ਫਟੇ ਨੋਟ, ਬਲੇਡ ਜਾਂ ਮਰੇ ਹੋਏ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਫ਼ੋਟੋ ਨਹੀਂ ਰਖ਼ੇਲ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਵਰਨਾ ਇਸਤੋਂ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਰਾਜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਪੈਸਾ ਦਾ ਅਣਹੋਂਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

10) ਉਥੇ ਹੀ ਆਖਿਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਗੱਲ। ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਪਿੱਪਲ ਦਾ ਪੱਤਾ ਵੀ ਰੱਖ ਸੱਕਦੇ ਹੈ। ਮਾਨਤਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਦੀ ਵਰਖਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਧਰਮ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿੱਪਲ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦਾ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸਲਈ ਇੱਕ ਪਿੱਪਲ ਦੇ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਗੰਗਾਜਲ ਵਲੋਂ ਧੋਕੇ ਪਵਿਤਰ ਕਰ ਲਵੇਂ। ਹੁਣ ਇਸ ਉੱਤੇ ਕੇਸਰ ਵਲੋਂ ‘ਸ਼੍ਰੀ’ ਲਿਖੀਏ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਰੱਖੇ ਦੀ ਇਹ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰ ਨਾ ਆਏ। ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ ਨੇਮੀ ਅੰਤਰਾਲ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪੱਤਾ ਬਦਲਦੇ ਰਹੇ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਂ ਬਸ਼ਰਤੇਂ ਦੀ ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਪਰਸ ਚਮਡੇ ਦਾ ਨਹੀਂ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *