ਐਪਲ ਸਾਈਡਰ ਸਿਰਕਾ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ, ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ?

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਥਾਇਰਾਇਡ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬਹੁਤ ਆਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਥਾਇਰਾਇਡ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਪੀੜਤ ਹਨ। ਇਹ ਇੱਕ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਨਾਲ ਜੁਡ਼ਿਆ ਹੋਇਆ ਗੰਭੀਰ ਰੋਗ ਹੈ।

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਵਜ਼ਨ ਅਚਾਨਕ ਘਟਨਾ ਜਾਂ ਵਧਣਾ, ਹਾਰਟ ਰੇਟ ਤੇਜ਼ ਹੋਣਾ, ਪਸੀਨਾ ਆਉਣਾ, ਚਿੜਚਿੜਾਪਣ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਹਾਰਮੋਨ ਅਸੰਤੁਲਨ ਦਾ ਵੀ ਇਹ ਇੱਕੋ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਜੋ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕਈ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਥਾਈਰਾਈਡ ਇਕ ਤਿੱਤਲੀ ਦੇ ਅਕਾਰ ਦੀ ਗ੍ਰੰਥੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੋ ਸਾਡੇ ਗਲੇ ਦੇ ਥੱਲੇ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਗ੍ਰੰਥੀ ਸਰੀਰ ਦੇ ਲਈ ਜਰੂਰੀ ਦੋ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਾਰਮੋਨ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਟੇਟ੍ਰਾਯੋਡੋਥਾਇਰੋਨਿਨ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਟਰਾਈਆਓਡੋਥਾਇਰੋਨੀਨ। ਇਹ ਦੋਨੋਂ ਹਾਰਮੋਨ ਮੈਟਾਬੋਲਿਜ਼ਮ ਦੀ ਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਥਾਇਰਾਇਡ ਗ੍ਰੰਥੀ ਠੀਕ ਨਾਲ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ, ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਹਾਰਮੋਨਾਂ ਦਾ ਸੰਤੁਲਨ ਵਿਗੜਦਾ ਹੈ।

ਜਿਸ ਨਾਲ ਥਾਇਰਾਇਡ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਥਾਈਰਾਈਡ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਥਾਇਰਾਇਡ ਦਾ ਉਪਚਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸੁਰੱਖਿਤ ਅਤੇ ਨੈਚੂਰਲ ਤਰੀਕਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਆਸਾਨ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਥਾਈਰਾਈਡ ਵਿੱਚ ਸੇਬ ਦੇ ਸਿਰਕੇ ਦੇ ਫ਼ਾਇਦਿਆਂ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ। ਜੇਕਰ ਥਾਈਰਾਈਡ ਦੇ ਰੋਗੀ ਸੇਬ ਦੇ ਸਿਰਕੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਹਾਰਮੋਨ ਦੀ ਸੰਤੁਲਿਤ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਮੈਟਾਬਾਲਿਜ਼ਮ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਤਰਿਕ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨੂੰ ਐਸੀਡਿਕ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਕਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਵਿਟਾਮਿਨ, ਮਿਨਰਲ, ਐਂਟੀਆਕਸੀਡੈਂਟ ਅਤੇ ਐਨਜਾਈਮ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਫੈਟ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵਾਧੂ ਚਰਬੀ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵਜ਼ਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਡਿਟਾਕਸੀਫਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੌਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਦੇ ਅਵਸ਼ੋਸ਼ਣ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਬਣਾਉਣ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਲਈ ਥਾਈਰਾਈਡ ਵਿੱਚ ਸੇਬ ਦੇ ਸਿਰਕੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਥਾਈਰਾਇਡ ਦੇ ਰੋਗੀ ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਨਿੰਬੂ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਦ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਥਾਈਰਾਈਡ ਦੇ ਰੋਗੀ ਸਲਾਦ ਦੇ ਉੱਤੇ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਛਿੜਕ ਕੇ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਲਾਦ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਚ ਸਿਰਕਾ ਖਾਣਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਤੁਸੀਂ ਕੈਫੀਨ ਯੁਕਤ ਚਾਹ ਦੀ ਬਜਾਏ ਇਕ ਗਲਾਸ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵੱਡੇ ਚਮਚ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ, ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ, ਦਾਲਚੀਨੀ ਪਾਊਡਰ ਅਤੇ ਚੁਟਕੀ ਭਰ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਸੇਬ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ ਹੈ।

ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਸਵੇਰੇ ਪਾਣੀ ਪੀਂਦੇ ਹੋ, ਉਹ ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਫਿਰ ਨਾਸ਼ਤਾ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਵਿਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਦੋ ਚਮਚ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਮਿਲਾ ਲਵੋ।ਤੁਸੀਂ ਖਾਣੇ ਦੀ ਡਰੈਸਿੰਗ ਕਰਦੇ ਸਮੇ ਉੱਤੇ ਸੇਬ ਦਾ ਸਿਰਕਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਲਾਦ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਸਪ੍ਰਿਂਕਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਥਾਇਰਾਈਡ ਰੋਗੀ ਸੇਬ ਦੇ ਸਿਰਕੇ ਦੇ ਫ਼ਾਇਦਿਆਂ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਲ ਹਾਰਮੋਨ ਨੂੰ ਸੰਤੁਲਿਤ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਹੋਰ ਕਈ ਫ਼ਾਇਦੇ ਵੀ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *