ਅਦਰਕ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਅਨੇਕ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਰੱਖੇ ਅਦਰਕ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ

ਹੈਲੋ ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ।ਠੰਢ ਵਿੱਚ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਅਤੇ ਖੰਘ ਆਦਿ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਲਈ ਲੋਕ ਅਕਸਰ ਕਾੜੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜਾ ਇਸ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅਦਰਕ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਅਸ਼ੋਧਿਆ ਗੂਣ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ।

ਚਾਹੇ ਗਲੇ ਦੀ ਖਰਾਸ਼ ਹੋਵੇ , ਜਾਂ ਠੰਡ ਜੁਕਾਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ । ਇਹਨਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਅਦਰਕ ਦਾ ਕਾੜ੍ਹਾ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਰੋਗ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਵੀ ਵਧਦੀ ਹੈ । ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜ੍ਹਾ ਪੀਣ ਦੇ ਫਾਇਦੇ , ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ।

ਐਲਰਜੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਬੁਖਾਰ ਦੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਿਚ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜਾ ਪੀਣਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਅਦਰਕ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ , ਆਇਰਨ , ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ , ਫਾਈਬਰ , ਵਿਟਾਮਿਨ , ਸੋਡੀਅਮ , ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਵਰਗੇ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ।

ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਮਿਸਰੀ ਅਤੇ ਅਦਕਰ ਦਾ ਕਾੜ੍ਹਾ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ । ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜ੍ਹਾ ਪੀਣ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਰੋਗ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਬੂਸਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਰੀਰ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਮਿਲਦੇ ਹਨ , ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇਸ ਕਾੜੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਆਦਿ ਤੋਂ ਬਚਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ । ਐਲਰਜੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜ੍ਹਾ ਪੀਣ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ।

ਅਦਰਕ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣ ਐਲਰਜੀ ਤੋ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਠੰਡ , ਜ਼ੁਕਾਮ ਅਤੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦੇ ਕਾੜੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੰਘ ਤੋਂ ਅਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ।

ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਅਲਸਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜਾ ਪੀਣਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਅਦਰਕ ਵਿਚ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਕੰਪਾਊਂਡ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ , ਜੋ ਪੇਟ ਦੇ ਅਲਸਰ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ । ਅਦਰਕ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਜਿੰਜਰੋਲ ਅਤੇ ਸ਼ਗੋਲ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ।

ਗਲੇ ਵਿਚ ਖਰਾਸ਼ ਹੋਣ ਤੇ ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਨਾਲ ਬਣਿਆ ਕਾੜਾ ਪੀਣਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਗੂਣ ਗਲੇ ਦੀ ਖਰਾਸ਼ ਅਤੇ ਖੁਜਲੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੇ ਹਨ ।ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਕਾੜ੍ਹਾ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਟੁਕੜਾ ਅਦਰਕ , ਇਕ ਛੋਟਾ ਮਿਸ਼ਰੀ ਦਾ ਟੁਕੜਾ , 2 ਤੇਜ ਪੱਤਾ , ਇੱਕ ਇਲਾਇਚੀ ਅਤੇ ਇਕ ਚੱਮਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਲੈਣਾ ਹੈ ।

ਇੱਕ ਗਿਲਾਸ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਦਰਕ , ਮਿਸ਼ਰੀ , ਇਲਾਇਚੀ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਉਬਾਲੋ । ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਛਾਣ ਲਓ , ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ 1 ਚਮਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਪਾ ਕੇ ਪੀਓ । ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚੰਗੀ ਲੱਗੀ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *