ਇਸ ਚਾਰ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਸੋਹਰੇ – ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਰਦੀਆ ਹਨ ਰਾਜ, ਘਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੱਲਦੀ ਹੈ

ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਬੱਚੇ ਦਾ ਜਨਮ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਬਣਵਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਹੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਅਤੇ ਚੀਜ ਵੇਖੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਉਸਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਕਿਹੜੀ ਹੈ। ਬੱਚਾ ਜਿਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਉਸਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੀ ਉਸਦੇ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਵੀ ਜੋਤੀਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਕੋਲ ਲੈ ਜਾਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਦਿਖਾ ਕੇ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚੰਗੇ ਭੈੜੇ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਵੀ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕੜੀ ਵਿੱਚ ਜਵਾਨ – ਯੁਵਤੀਆਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਵੀ ਕੁੰਡਲੀਆਂ ਦਾ ਮਿਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋ ਇੱਕ – ਦੂੱਜੇ ਲਈ ਠੀਕ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦਾ ਵੀ ਸੁਫ਼ਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਖਾਨਦਾਨ ਵਿੱਚ ਜਾਏੰਂ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਤੀ ਅਤੇ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਅੱਛਾ ਹੋ ਘਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੀ ਬਰਾਬਰ ਵਲੋਂ ਸੁਣੀ ਜਾਵੇ, ਮਾਂ ਬਾਪ ਦੀ ਵੀ ਇਹੀ ਇੱਛਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਅੱਛਾ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਮਿਲੇ। ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੱਲਦੀ ਹੈ।

ਮੇਸ਼ ਰਾਸ਼ੀ

ਜੋਤੀਸ਼ੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਜੰਮੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦੂਸਰੀਆਂ ਦਾ ਦਿਲ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਜਿੱਤ ਲੈਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਭਾਗਾਂ ਵਾਲਾ ਵੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਹੀ ਸੁਭਾਅ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਲਈ ਉਹ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਜਿੱਤ ਲੈਂਦੀਆਂ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਪਤੀ ਵੀ ਅੱਛਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਉਹ ਹਰ ਮੁਸੀਬਤ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਾਲ ਵੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਵਾਲੇ ਵੀ ਬਹੂ ਨੂੰ ਬੇਹੱਦ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹੈ।

ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ

ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਨਚਾਹਿਆ ਵਰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਜੋ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਸਾਰੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਈਮਾਨਦਾਰ ਅਤੇ ਕੇਇਰਿੰਗ ਤਾਂ ਹੁੰਦੀ ਹੀ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਪੈਸਾ ਦੌਲਤ ਦੀ ਵੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਵਾਲੇ ਵੀ ਚੰਗੇ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਜੋ ਬਹੂ ਨੂੰ ਧੀ ਸੱਮਝ ਕਰ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।

ਤੱਕੜੀ ਰਾਸ਼ੀ

ਤੱਕੜੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦੀ ਕਿੱਥੋ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਾਜ ਕਰਦੀ ਹੈ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੱਲਦੀ ਹੈ ਪਰਵਾਰ ਵਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬੇਹੱਦ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਪਤੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਜੋ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਹਰ ਇੱਛਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਪੈਸਾ ਦੌਲਤ ਦੀ ਕਮੀ ਵੀ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ

ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦੀ ਖਾਸਿਅਤ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਅਤੇ ਸਮਰਪਣ ਤਾਂ ਹੈ ਹੀ। ਨਾਲ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੇ ਪਰਵਾਰ ਲਈ ਖੜੀ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਦੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਬੇਹੱਦ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਸੱਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਤਾਂ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਧੀ ਦੀ ਵੀ ਇਸ ਚਾਰ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਿਕਰ ਕਰਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੂੰ ਵੀ ਇੱਕ ਬੇਹੱਦ ਪਿਆਰ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਮਿਲਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਜਾਕੇ ਹੋ ਰਾਣੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਰਾਜ ਕਰ ਸਕੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *